Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงตี๊ดยาวจากลำโพงเกิดจากอะไรแก้ไขยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงตี๊ดยาวจากลำโพงเกิดจากอะไรแก้ไขยังไงครับ

คือผมมีปัญหาที่แก้ไม่ตกรบกวนผู้รู้ช่วยทีครับมีเป็นข้อๆดังนี้
    1.เปิดโปรแกรมแคมฟร๊อกสักแปบจะทีเสียงตี๊ดยาวๆพร้อมกับคอมค้างครับต้องรีสตาร์ทหใหม่จึงใช้งานได้ปกติแต่ถ้าเปิดแคมฟร๊อกอีกก็เป็นเหมือนเดิมครับ
    2.เปิดโปรแกรมเล่นเพลง หรือหนัง มีหลายครั้งจะมีเสียงตี๊ดยาวๆแต่หนังหรือเพลงยังเล่นอยู่ครับดังจนจบเพลงหรือเรื่องเลยครับต้องรีสตาร์ทใหม่จึงใช้งานได้ปกติแต่ถ้าเปิดMSN จะดังติ๊ดแทนเสียงเตือนที่เราตั้งไว้ตามเวลาเสียงเตือนนั้นเลยครับ หมายเหตุ CPU โพเสดไม่ถึง50%ครับ
    ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้คำแนะนำ
    Last edited by GuPeNToR; 1 Oct 2010, 14:39:28.

ที่บอกมา เหมือนมีปัญหาเฉพาะตอนทัวร์กบ ที่ติ๊ดยาวววววแล้วทำไรไม่ได้เลย เป็นเพราะคอมมันแฮงค์

ลองแบบเปิดเครื่องใหม่ๆ เปิดโปรแกรมฟังเพลง หรือ ดูหนัง มีติ๊ดออกลำโพงหรือเปล่า

Comment

ลองถอดกล้องออก แล้วเปลี่ยนลำโพงเป็นตัวอื่นดูครับว่าหายมั้ย เบื่องต้นแก้แบบนี้ไปก่อนถ้าหายก็ 2 ตัวนั้นแหละถ้าไม่หายลง Windows ใหม่เลย

Comment

Originally posted by keang View Post
        ที่บอกมา เหมือนมีปัญหาเฉพาะตอนทัวร์กบ ที่ติ๊ดยาวววววแล้วทำไรไม่ได้เลย เป็นเพราะคอมมันแฮงค์

ลองแบบเปิดเครื่องใหม่ๆ เปิดโปรแกรมฟังเพลง หรือ ดูหนัง มีติ๊ดออกลำโพงหรือเปล่า
        ป่าวครับ กับเพลง หนัง หรือเอ็มก็เป็น ตามข้อ2ครับ

Originally posted by scops View Post
        ลองถอดกล้องออก แล้วเปลี่ยนลำโพงเป็นตัวอื่นดูครับว่าหายมั้ย เบื่องต้นแก้แบบนี้ไปก่อนถ้าหายก็ 2 ตัวนั้นแหละถ้าไม่หายลง Windows ใหม่เลย
        ลองแล้วครับเหมือนเดิมเลย
        ส่วนWindows ลองก่อนมาโพสแล้วครับ

ยังไงก็ขอบคุณทั้ง2ท่านครับ

Comment

รอผู้รู้ท่านอื่นๆ

Comment

จะไม่มีทางแก้ไขจิงๆหรอครับ

Comment

ได้ต่อลำโพงเข้ากับ Sound Card ป่ะครับ ถ้าต่อลองสลับช่องสล๊อต PCI ของซาวดการ์ดเปลี่ยนช่องใหม่ดู

Comment

Working...
              X