Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่ากันด้วยเรื่อง Sound Card

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• ตอนนี้ยังมาเข้าใช้ประโยชน์ จาก กระทู้นี้ครับ

ขอบคุณท่าน เจ้าของกระทู้มากนะครับผม

Comment

• ผมใช้งาน ฟังเพลง 50 เล่นเกม 25 ดูหนัง 25 ควรเลือกตัวไหนดีคับ
        X-Fi Titanium PCIe SB0880 7.1 กับ X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro SB046A 7.1

Comment

• เพิ่งได้ Audigy 2 ZS มาใหม่ยังงงๆ ขอไดร์เวอร์+วิธีลงด้วยครับ

Comment

• ได้ประโยชน์มากๆ

Comment

• ขอลิงค์ ไดร์เวอร์ Sound Blaster X-fi Elite Pro 7.1 ...win 7 64 bit
              ตัวปัจจุบัน ที่ใช้งานดีๆ บ้างครับ (มือไหม่แอบได้ของดีมาใช้)

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
                Diamond อีกยี่ห้อนึงครับ...ป่านนี้คงลืมกันแล้วว่าซาวน์การ์ดยี่ห้อนี้อยู่
                Diamond Monster Sound Card MX300 WaveTable Vintage PCI

เอาจับคู่กับตัวนี้ ที่ท่าน ManiacMaew ให้ข้อมูลมา..น่าจะแจ๋ม
                Wavetable Sound Synthesizer 4MB

แต่เดี๋ยวนี้คงไม่มีใครเล่นหรอก ...ใช้ซาวน์ฟร้อนง่าย แล้วก็ข้อมูลมากดี
                แต่มีคนที่เล่นทางนี้บอกว่า Wavetable น่าเล่นกว่า
                ผมนึกเอา...ก็คงเหมือนกับเรานั่งฟังเปียโน ที่มันมีไม่กี่คีย์เอง
                กับฟังเพลงผ่านคอมข้อมูลมากมายรายระเอียดระดับเสียงละเอียดกว่ามาก
                แต่สรุปว่านั่งฟังเปียโน ที่เค้าเล่นสดๆเพราะกว่า...น่าจะประมาณนี้มั้ง
                ชุดนี้ผมยังมีอยู่เลย เสียงดีมาก ใส่ Wave Table ตัวนี้ก็ใช่ย่อยครับ
                แต่กับ Windows ใหม่ๆใช้ไม่ได้แล้ว เพราะ driver ไม่สนับสนุน

ปัจจุบัน ผมใช้ SB460 + SoundFont 2.0

Comment

• Originally posted by manoppalm View Post
                  ขอลิงค์ ไดร์เวอร์ Sound Blaster X-fi Elite Pro 7.1 ...win 7 64 bit
                  ตัวปัจจุบัน ที่ใช้งานดีๆ บ้างครับ (มือไหม่แอบได้ของดีมาใช้)
                  ป่านนี้คงได้ ไปแล้ว
                  http://th.creative.com/support/downloads/

Comment

• Comment

• สุดยอดมากเลยครับข้อมูล มีประโยชน์ต่อผู้ไม่รู้เรื่องอะไรเลยอย่างผมมากครับ ...

Comment

• ยังมีคนอยู่ไหมครับ อยากทราบว่า ซาวการ์ดเก่าที่ใช้อยู่มัน เป็น pci ธรรมดา สมัยโน้น ถ้าจะเอามาใส่กับ pcie 2.0 นี่ต้องทำยังไงครับ หรือต้องทำใจ

Comment

• Originally posted by sebonisebeau View Post
                          ยังมีคนอยู่ไหมครับ อยากทราบว่า ซาวการ์ดเก่าที่ใช้อยู่มัน เป็น pci ธรรมดา สมัยโน้น ถ้าจะเอามาใส่กับ pcie 2.0 นี่ต้องทำยังไงครับ หรือต้องทำใจ
                          ทำใจครับ

Comment

• Originally posted by sebonisebeau View Post
                            ยังมีคนอยู่ไหมครับ อยากทราบว่า ซาวการ์ดเก่าที่ใช้อยู่มัน เป็น pci ธรรมดา สมัยโน้น ถ้าจะเอามาใส่กับ pcie 2.0 นี่ต้องทำยังไงครับ หรือต้องทำใจ
                            https://www.facebook.com/soundcard.d...36219763160379

Comment

Working...
                            X