Announcement

Collapse
No announcement yet.

## แกะซองลองฟัง : สาย Pure Silver 99.99% ของนายห้าง Tiger ##

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รีวิวดีๆๆจากท่าน Non-Slim ....ขอบคุณอย่างมากเลยครับ..ได้เป็นแนวทางพัฒนาต่อไป

Comment

ถ้ามีต่อยอดนี่ ผมว่าน่ากลัวอะ

Comment

เพิ่งรู้ว่าพี่เสือก็มีฝีมือไม่ใช่เล่น หุหุหุ

เป็นของชิ้นเล็ก ๆ ที่น่าตื่นตามากเลยค่ะ ^^

Comment

อืม ลองก่อนซื้อใด้ด้วย ดีแฮะ

Comment

สุดยอดครับ เสียดายผมไม่ได้มาทาง coax แล้ว ไม่งั้นอนาคตอาจได้เป็นลูกค้า อิอิ

Comment

Originally posted by Non-Slim View Post
              ภายในครับ (เอามาจากกระทู้ขายสายเส้นนี้)
              โปรดอย่าเข้าใจผิด ว่าผมไปรื้อสายของเขาเด้อ...
              โหดมาก สายเงินแกนเดี่ยวตรงกลาง

แต่นึกว่าจะได้เสียง แบบแหลมๆซะอีก

Comment

ถ้าลองเทียบกับ Canare DigiFlex Gold II เมตรละ 800 กว่าบาท แล้วดีกว่าได้ คงจะคุ้มมากครับ
                เพราะดีกว่านี้เห็นมีแต่ 2 พันกว่าๆขึ้นไป ผมไม่ได้มาสายนี้ดว้ยแฮะ ใครงบเยอะๆซื้อเจ้าที่ว่านี่ไปลองเทียบกะของพี่เสือ ให้ดูหน่อยจิ
                http://www.avbestbuy.com/catalog/pro...48&language=th

Comment

Originally posted by lplline View Post
                  ถ้าลองเทียบกับ Canare DigiFlex Gold II เมตรละ 800 กว่าบาท แล้วดีกว่าได้ คงจะคุ้มมากครับ
                  เพราะดีกว่านี้เห็นมีแต่ 2 พันกว่าๆขึ้นไป ผมไม่ได้มาสายนี้ดว้ยแฮะ ใครงบเยอะๆซื้อเจ้าที่ว่านี่ไปลองเทียบกะของพี่เสือ ให้ดูหน่อยจิ
                  http://www.avbestbuy.com/catalog/pro...48&language=th
                  ไอตัวนี้ผมมีครับ ใครอยากเอาไปลองเป็นตัวเทียบได้ก็ไม่มีปัญหาเลย
                  แค่แอบกระซับว่าไอตัวที่บอกเนี่ย ปลายเสียงสูงจะแอบกัดหูนะครับ พอและไม่อยากบอกเยอะ ฮี่ๆ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                    ไอตัวนี้ผมมีครับ ใครอยากเอาไปลองเป็นตัวเทียบได้ก็ไม่มีปัญหาเลย
                    แค่แอบกระซับว่าไอตัวที่บอกเนี่ย ปลายเสียงสูงจะแอบกัดหูนะครับ พอและไม่อยากบอกเยอะ ฮี่ๆ
                    ปกติ Canare ทองแดงละเอียดเสียงแหลมไม่น่าขนาดนั้น ถ้าเป็น Belden สิไม่แปลก ..
                    สงสัยต้องขอลองมั่งแล้ว....แต่เอาไว้ก่อนครับตอนนี้ไม่มีไรต่อเลย...555+

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                      ปกติ Canare ทองแดงละเอียดเสียงแหลมไม่น่าขนาดนั้น ถ้าเป็น Belden สิไม่แปลก ..
                      สงสัยต้องขอลองมั่งแล้ว....แต่เอาไว้ก่อนครับตอนนี้ไม่มีไรต่อเลย...555+
                      ผมหมายถึงมันมีพวกเสี่ยนน่ะครับ เลยมีแยงหูนิดหน่อย ^^

Comment

มีผลทดสอบ ใช้สาย 99.99 ตัวนี้ในแบบ Analog รึยังครับท่านเสือ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                          Belden มีหลายรุ่นครับ ที่เป็น 75ohm

Comment

Originally posted by leolandss View Post
                            มีผลทดสอบ ใช้สาย 99.99 ตัวนี้ในแบบ Analog รึยังครับท่านเสือ
                            มีท่าน mujaarm สั่ง ไป 2เส้น ใช้แบบ Analog เห็นพี่เค้าไม่ได้บอกอะไรมาก
                            เสียงน่าจะแค่ผ่านเกณฑ์(พอใช้)...ยังไม่ถึงกัยชอบล่ะมั๊งครับ(ดี-ดีมาก)

Originally posted by Wizardmans View Post
                            Belden มีหลายรุ่นครับ ที่เป็น 75ohm
                            Belden เท่าที่ลองลักษณะโลหะหนากว่า Canare
                            เสียงออกมา(แหลม-กลาง-เบส)จะเด่น..ชัด เก็บตัวไว ไม่ค่อยทอดตัว(ขาดความกังวาล)
                            อันนี้เท่าที่ผมรู้สึกนะครับ (ส่วนตัวนะครับ ..555+)
                            ปกติหูก็ไม่ค่อยดี ..พักหลังยิ่งเพี้ยนครับ
                            Last edited by tiger X-fi; 18 Sep 2010, 10:45:40.

Comment

เดี๋ยวลองทำ mini3.5 to 2RCA ดูสักเส้นใช้ลวดเงินเบอร์นี้...ลองเสียงดุ
                              ตอนนี้ลวดเงินที่ใช้ประมาณ 1.0 mm ถ้าทำขายคงใช้ 0.5 mm
                              เกิดอยากลองขึ้นมา...555+
                              เสร็จตแล้วครับ ...ทำสั้นๆๆ เสียงใช้ได้แต่สายแข็งมาก เนื่องจากเป็นแกนเดี่ยวแล้วมาจับถัก
                              ถอดทองแดงออกจากสายลำโพง แล้วเอาลวดเงินไส่ไปแทน
                              ผมทำเป็น mini3.5 to mini3.5 0.5 เมตร จับครอสเรียบร้อย เพื่อให้เหมาะกับ 0460
                              เสียบฟังเลย
                              เบื้องต้นออกครบใช้ได้ เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ่ายรูปมาให้ดู
                              หลังลองบัดกรีดุ สรุปว่าเงินบัดกรีง่ายทองแดงเยอะครับ..555+
                              เดี๋ยวได้รีดเงินเส้นเล็กลงออกแบบทำ มินิทูมินิครับ ถักไม่ไหวคงต้องออกแบบใหม่
                              อีกไม่นานคงคลอดออกมาครับ
                              Last edited by tiger X-fi; 22 Sep 2010, 03:15:52.

Comment

Originally posted by leolandss View Post

มีท่าน mujaarm สั่ง ไป 2เส้น ใช้แบบ Analog เห็นพี่เค้าไม่ได้บอกอะไรมาก
                                เสียงน่าจะแค่ผ่านเกณฑ์(พอใช้)...ยังไม่ถึงกัยชอบล่ะมั๊งครับ(ดี-ดีมาก)
                                ผมใช้ analog ต่อออกจาก Z2 เข้า int.NAD ใช้มาระยะนึงแล้ว และเอามาเทียบ Kimble hero เสียงสูสีกัน

แต่ยังไม่ได้ทำ A-B ,B-A ว่าตัวไหนเหนือกว่ากัน ยังไม่ค่อยมีเวลามาแกะๆถอดสลับ สรุปตอนนี้ว่าเสียงดีมากครับ

Comment

Working...
                                X