Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมช่วงนี้คนฮิต Live 4.1 กับ 5.1 กันจังเลย มาร่วมวิเคราะห์กันเถอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Pat_CSSU View Post
    ผมใช้ soundcard ของ Creative ตระกูล SB live! มาตลอดครับ
    SB Live! 4.1 Value CT4830 อายุ 7 ปี ซื้อมาตั้งแต่สมัยตัวละ 2 พันกว่าบาท
    ปัจจุบันยังใช้ได้ดี และยังใช้อยู่กับเครื่องเก่า ชิพเซ็ตร้อนมาก
    SB Live! 5.1 SE sb0100 อายุ 5 ปี ซื้อมาตั้งแต่สมัยตัวละ 1200 กว่าบาท
    ปัจจุบันใช้ตัวนี้กับคอมพ์ที่เพิ่งซื้อมาครับ ชิพเซ็ตไม่ค่อยร้อน
    มีเพื่อนระ
    หุหุ

ผมก็ยังใช้ live value อยู่เหมือนกานนน

Comment

^
      ^
      ผมด้วย จำได้เล่นซื้อมาพร้อมกับ AMD Atlon K7 600MHz ราคา 2200 บาท

Comment

ผมใช้ตัวนี้ครับ Creative SB live EMU10K1 Audio Processor(WDM) ไม่รู้รุ่นไหนแต่ดูข้อมูลมากจาก Device magneger
        ตอนแรกใช้ออนบอร์ด AC 97 พอมาใช้ SB live จะรู้สึกเลยว่าเบสแน่นขึ้น ลำโพงจะไม่คราง(ลำโพง2.1) แล้วของที่เคยวางบนลำโพงก็จะวางไม่ได้ครับ มันจะเลื่อนตกลงมาเวลาเปิดดังๆ
        ถ้าออนบอร์ดวางไปเหอะไม่มีตก

Comment

Working...
        X