Announcement

Collapse
No announcement yet.

Amp Nakoya ภาค พิสดาร !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดันตามคำขอ

Comment

อยู่บ้านมีNAKOYAอยู่ตัว ซื้อมานานมากแล้วเอาไว้ต่อกับลำโพงเก่าๆ มันจะมีเสียงซ่าๆเวลาปรับความดังกับตอนเปิด มีใครรับโมรึเปล่าครับ

Comment

โมเอง ภูมิใจเอง ฟังเอง ชอบเอง ครับ !!
        ที่จริงโมก็ไม่ได้ยาก ครับ เปลี่ยน ตรงไหน เสียงดีขึ้นหมดและครับตัวนี้ ไม่เอาไรมาก ก็ แค่ เปลี่ยน c แล้วก็ สาย ถอด ไมค์ทิ้งซะไม่ได้ใช้แค่นี้ ก็เสียงดี มากๆแล้วครับ

Comment

Originally posted by oho2022 View Post
          อยู่บ้านมีNAKOYAอยู่ตัว ซื้อมานานมากแล้วเอาไว้ต่อกับลำโพงเก่าๆ มันจะมีเสียงซ่าๆเวลาปรับความดังกับตอนเปิด มีใครรับโมรึเปล่าครับ
          ลองถ่ายรูปหลายๆมุมมาให้ดูกันก่อนดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by pluanant View Post
            โมเอง ภูมิใจเอง ฟังเอง ชอบเอง ครับ !!
            ที่จริงโมก็ไม่ได้ยาก ครับ เปลี่ยน ตรงไหน เสียงดีขึ้นหมดและครับตัวนี้ ไม่เอาไรมาก ก็ แค่ เปลี่ยน c แล้วก็ สาย ถอด ไมค์ทิ้งซะไม่ได้ใช้แค่นี้ ก็เสียงดี มากๆแล้วครับ
            คือผมไม่มีความรู้เรื่องอิเล็คเลยครับ สมัยก่อนพันมอเตอร์รถแดชยังไม่ติดเลยครับ เคยลองบัตกรีก็เป็นก้อนใหญ่ๆ

Originally posted by milestone View Post
            ลองถ่ายรูปหลายๆมุมมาให้ดูกันก่อนดีกว่าครับ
            ไว้พรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ

Comment

ถ่ายมาเลยครับ ช่วยๆกัน บัคกรี ผมว่าผม แย่กว่าพี่เยอะ > w < (ฝึกเองมั่วได้แค่นี้ก็บุญและ)

ขอทั้งบนและล่างเลย น่ะครับ

Comment

http://www.youtube.com/watch?v=80kqh4CUjVk

ลำโพงที่บอก ครับ และ amp ที่ ทำ ประมาณนี้ (ไมร์กล้องได้แค่นี้และ)

Comment

อัพเดตครับ มีอะไรทำมาเล่นๆ แต่ เสียงดีขึ้นมาก(ถ้าผมไม่ได้คิดไปเองน่ะ)

สภาพตอน เบรินครับ

เปลี่ยนสายไฟใหม่ครับ

สายลำโพงใหม่

ประเด็นคือ ไม่มีตังซื้อสายแพงๆครับ เลย เอาว่า สองเส้นผสานกัน น่าจะช่วย และช่วยจริงๆครับ เสียงดีขึ้นกว่าตอนให้เส้นเดียวจริงๆ ประหยัดงบได้อีก เยอะพอควร

หัว RCA บ้านๆ ที่เข้าครับ ก่อนเสียบเอาคีมบีบ เบาๆ เวลาเสียบจะทำให้แน่นขึ้นครับ

อันนี้และ ที่อยากนำเสนอ !!

เอาcap มาต่อ ก่อนเข้าลำโพงครับ อันนี้ถ้าผมไม่ได้คิดไปเอง เสียงดีขึ้นกว่าต่อตรงครับ ตรงส่วนนี้ ใส่ไป4ตัว แบบขนาด ที่ต้องใส่เยอะไม่ได้ต้องการความจุแต่ต้องการ การนำไฟฟ้าที่สุงขึ้น
                  ในส่วนนี้ เกิดจากความซนของผม ผมไม่มี ทฤษฏีอะไรมารองรับเพราะฉะนั้นใครจะลอง จะทำ ตาม ก็ เชิญตามสบายน่ะครับ

จากในamp ที่ส่ง ออกลำโพง

สายต่างๆ ซ้ายสุดคือ คู่ ลบไปลำโพง คู่กลางไปเข้าcap ต่อเข้าลำโพง ส่วนขวาสุด คือ สายจากมือถือเข้าamp ครับ ....

อันสุดท้ายคือมรดกครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ชม ติชม คิดเห็นอย่างไร เสนอมาได้เลยครับ
                  Last edited by pluanant; 18 Sep 2010, 23:53:58. Reason: รูปหายไป1

Comment

C ที่จะส่งให้น้องเล่น ระเบิดเมื่อกี้เอง 555

TT

Comment

5555
                      เป็นไรมากไหมนั้น หวังว่าระเบิดแค่c น่ะ5555

Comment

ตอนนี้ลำโพงดังข้างเดียว พี่ควรไปเช็คตรงไหนก่อนอะ ไม่มีมิเตอร์ด้วย TT

Comment

ของผม อยู่ดีๆ มันก็หายเองน่ะครับ ดังซ้ายข้างเดียวเปล่าครับ

พี่ลอง เปลี่ยน ตัว c ตรงที่ระเบิดไป กลับมาเป็นตัวเดิมก่อน แล้วค่อยๆ ฟังอย่าเปิดดังไป ของผมมันก็หายไปเลย แต่ไปๆ มาๆ มันก็กลับมาเอง งงอยุ๋เหมือนกันครับ
                          รอลุ้นว่าให้มันกลับมาอย่างผมล่ะกัน ได้ไม่ได้ไง บอกต่อเลยครับ เดียวจะ ช่วยๆ ดูกันไป

Comment

ไล่ดูเบอร์C แล้วผมไม่มีไม่งั้นจะจับกระป๋องมา..บึ๊มบ้าง

Comment

555
                              บิ้มไปมา ระวังมันจะไม่บิ้มแค่c น่ะครับ
                              c 50% ที่ผมใช้เป็นการแกะ มาจากอุปกรณ์เก่าๆทั้งสิ้นครับถ้ามีอุปกรณ์อะไรไม่ใช้แล้วจะทิ้งก็ ลองแงะเล่นก่อนขายของเก่าก็ได้ครับ
                              ค่าก็มั่วๆเอา ระวัง v อย่างเดียว

Comment

ขออณุญาติแอบอัพ นิดหนึ่งน่ะครับ

(โพส์หลายที่ไปหน่อย ขออภัย)

Comment

Working...
                                X