Announcement

Collapse
No announcement yet.

Amp Nakoya ภาค พิสดาร !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

งานเข้าครับ
    เดิม

ซื้อ c มา คิดวิธีใส่ไม่ออก T w Tก่ะโยนไว้ ข้างนอกแล้วเอา ทองแดง มาเชื่อม

เหมือนไม่ใหญ่

ความเป็นจริง T w T

ของที่ไปซื้อมาครับ มีสายลำโพง c 6800uF/63V 2ตัว
    กับ 330/25 อีักฟูงหนึ่ง เดียวต้องมาเบรินใหม่ อีก แต่ยอมครับ

Comment

ยังดีไม่เจอพวก Nichicon บางตัวขนาดเท่ากันใหญ่กว่า ELNA เท่าตัว

Comment

Originally posted by vutbaza View Post

รร.ไรหรอ สบายน่าดู
        สาธิตเกษตร โครงการพหุภาษาครับ อยู่ที่ชลบุรีนู่น

Comment

Verion ใหม่ เสียงถูกใจมากมาย ^^

เดี๋ยวมารีวิวภายหลัง อิ อิ

กว่าจะเสร็จไปบ้านหม้อ 4 รอบ หมดไปอีกหลายตัง แต่ทำเสร็จแล้วความคุ้มค่าเกินร้อย หายเหนื่อยครับ ^^
          Last edited by milestone; 5 Sep 2010, 00:57:30.

Comment

Originally posted by pluanant View Post
            แว่บไปทำการบ้านก่อนและ

คงงด เรื่องบัคกรี ช่วงนี้คงเบรินไปเรื่อยๆ แต่คิดว่าคงมี เพิ่ม ระบบ เสียงเข้าออกและ c อีกนิดหน่อย
            แต่ตอนนี้ พักปอดก่อน

พี่ครับ มีปัญหา อยู๋ คือ เสียงทุกอย่างร้องและเครื่องดนตรี ใสขึ้นจน พอใจอย่างมาก แต่มีเสียงซ่า เบาๆอยู่และ ก็ เสียงเปียโน นี้เสียงซ่าจะชัดมาก มีเหตุผลไหมครับว่าเกิดจากเหตุใด
            ถ่ายรูป ด้านบนกับด้านล่างเต็มอย่างละรูปให้ดูหน่อยสิครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าน้องทำอะไรไปบ้าง ต้องขอดูก่อนครับ

Comment

ว่าแต่ทำ project ไปถึงไหนละเพื่อนเลิฟ เข้ามาเชียวุ้ย

ไม่รู้เรื่องหรอกพวกเครื่องเสียง ไงก็มาให้กำลังใจละกัน สู้ สู็

Comment

ซวยครับ จากใจเลยว่าซวย ชาติหน้าฉันใด จะไม่ไปซื้อ c ที่ อมร ตึกคอมศรีราชาอีกแล้วครับ

มันระเบิด !! นี้ต่อแอมไม่ได้ต่อระเบิด น่ะ !!!! มัน ระเบิดเรียงตัวเลย !! สุดๆมาก ตอนนี้ ที่ซวยกว่านั้นคือ เสียงฝั่งขวา เบสหายเรียบบบบบบ

เดียวพรุ้งนี้จะ เปลี่ยนเ)็นอย่างเดิมไป ไห้หมดและ แล้วจะเอา ของที่ซื้อมาไปขวี้งไว้หน้าร้าน !!

กลิ่นสารไอ้ข้างใน c นี้ก็สุดๆครับ แถว ตอนระเบิด ยังเปิดเพลงต่อได้ แต่ ขวัน ขโมงงงง เลย !!

อยากเตือนว่าทำอะไรอย่าใจร้อน หาซื้อของควรดูให้ดี หาที่ไว้ใจได้และ อย่าประมาท ไม่ลองก่อนติดตั้ง น่ะครับ !!

บทเรียนครั้งนี้คงไม่ลืมแน่นอน !!

ดูดีมากน่ะ ขอบอก !!

มันมาพร้อมระเบิดกันเป็น ตับ !!

เสียงดายกลัว ว่าลำโพงเบสหายจะแก้ไม่ได้ T w T

ก่อน จุดระเบิด !!

ค่อนข้างดูดี

ตู้มมมมมม !!!

ฟู้ๆๆๆ

ไอ้น้ำมหาเหม็น

ลาก่อน ลาขาด จากกัน

สภาพที่เกิดเหตุ

ไอ้เจ้าตัวเล็ก กลัวน้อยหน้า ระเบิดมั้ง

เออ ไปนอนทำใจก่อนและครับ บายยย ฝันดีทุกท่าน .... [เล่ายาวไปนิดใส่อารมณ์เกินไปหน่อย ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ]

Originally posted by phakorn_ku View Post
                สาธิตเกษตร โครงการพหุภาษาครับ อยู่ที่ชลบุรีนู่น
                ใช่ครับ !!

Originally posted by milestone View Post
                ถ่ายรูป ด้านบนกับด้านล่างเต็มอย่างละรูปให้ดูหน่อยสิครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าน้องทำอะไรไปบ้าง ต้องขอดูก่อนครับ
                ขอแก้ สิ่งต่างๆที่ลบเลือน กลับคืนมาก่อนน่ะครับ ตอนนี้ ใจร้อนลายทองแดง ร่อนซะ 50% เลย
                Last edited by pluanant; 5 Sep 2010, 01:40:24.

Comment

ผมว่าน่าจะลัดวงจรมากกว่านะ เพราะมันไม่ได้ระเบิดตัวเดียว
                  แถมระเบิดเรียงยังงี้น่าจะเกิดจากกระแสเกินแล้ววิ่งตามแนววงจรแล้วก็ ตูม ตูม ตูม ประมาณนี้ละ

Comment

ไม่ครั้งเช็คแล้ว ไม่ลัด นั่งบ้าจิ้มทีละตัวเลย มัน ระเบิดที่ แรก ผมก็เลย ไป ตัด ตัว 6800uF ออกหมดเลย และไปไล่วงจร อีก สอง รอบ เอา เมาติจิ๋มแล้วก็ ผ่านหมด

ส่วนครั้งสอง นี้มันระเบิด เองเลย ดูขั้วทุกตัวก็ ปกติดี เลย งงไปกันครับ แต่ ผมก็มีส่วน อาจ ละเลยในบ้างจุด เหมือนกัน

สิริ ทั้งสิ้น บึมแค่สองตัวครับ แต่ ก็ไม่กล้าใช้ตัวอื่นต่อแล้ว (ไม่ร้อนไม่อะไรเลย มัน อยากจะบูม ก็บูม !!)

Comment

สู้ต่อไป หุหุ

Comment

ขอดูรูปนี้แบบไม่ย่อขนาดครับ

Comment

มันน่าจะผิดปกตินะคับ ระเบิดเรียงตัวเลย อย่างเจ้าดำยักษ์(ELNA ถ้าจำไม่ผิดมัน 105C ด้วยนิ)

Comment

ต่อ C ผิดขั้วรึเปล่าครับ ลองตรวจดูก่อน ถ้าระเบิดไม่น่าจะระเบิดพร้อมกันทั้งหมดนะ

Comment

น่าจะต่อ c ผิดขั้วครับ ตอนนี้เอาออก ไปเกือบหมดและ ยังแก้ เสียงลำโพง ซ้ายไม่ออก เบสไม่ได้เลย ขอไปมั่วต่อก่อนครับเดียวจะมารายงาน

Originally posted by keang View Post
                              ขอดูรูปนี้แบบไม่ย่อขนาดครับบ
                              http://lh4.ggpht.com/_L365ifs4TxA/TI...0/DSC07604.JPG นี้ครับ รบกวนกดไปดุละกันเดียว หน้าขยายอีก
                              Last edited by pluanant; 5 Sep 2010, 13:13:05.

Comment

เข้ามาชม

Comment

Working...
                                X