Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์...ห่วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by rungrod View Post
    เป็นสายที่แถวมาเลยครับ ทองแดงรวนๆ อีกอย่างหลายปีแล้ว เผาจนเป็นแบบนี้ มีชับด้วย เลยเบสหนัก
    ไม่เปลี่ยนสายล่ะครับ...ดีขึ้นอีกเยอะทำเองก็ได้ดีกว่าสายแถมเยอะครับ
    Lepai LP-838 Mini Hi-Fi Integrated Audio Stereo Amplifier
    http://video.google.com/videoplay?do...6496921070498#
    Last edited by tiger X-fi; 18 Sep 2010, 23:09:50.

Comment

• ไม่มีตังชื้อเมตรละ 200-300 ครับ แล้วสายแลนจะดีใหม

Comment

• Originally posted by rungrod View Post
        ไม่มีตังชื้อเมตรละ 200-300 ครับ แล้วสายแลนจะดีใหม
        สายเลนก็ใช้ได้ครับ แต่หาสายสายเมตร 50-100 ทำสายสัญญาณดีกว่าครับ
        ดูที่ไส้มัน..อันไหนถูกชะตาจับมาทำเลย ...ดีขึ้นอีกเยอะครับ

Comment

ไม่มีตังชื้อเมตรละ 200-300 ครับ แล้วสายแลนจะดีใหม
          ต้องบอกว่าคุ้มครับ ถ้าเอามาถักยิ่งคุ้มครับ

Comment

• -v- ของผมครับ ใช้เมตรละ 7-15 บาทเนี่ยและ แต่ เราไม่ต้องแยก + - เรารวม สองเส้นไปเลยก็จะตก เมตรละ 14-30บาท ส่วนตัวแล้วคุ้มครับ เสียงที่ได้ก็ดีขึ้นพอควร ที่สำคัญ งบน้อยครับประหยัดได้วิธีไหนก็ทำ ได้ผลว่าไง บ้างก็ ลองบอกกล่าวดูน่ะครับ

Comment

• อิอิ เอามั่ง ชุดโฮมแบบสำเร็จของซำซุง HT-X625 ภาพไม่ต้องไปสนมัน กล้องโทรศัพท์ เสียงได้แค่นี้ อิอิ (เดี๋ยวข้างล่างเขาด่าเอา)

ตัวกราฟสีฟ้าๆ ของเล่นใหม่ผมครับ TrueRTA

BORKED

Comment

• กล้องโทรศัพท์ได้เสียงขนาดนี้ เสียงดีกว่ากล้องถ่าย 2900 ผมอีก

Comment

• ชับของ Sherwood เป็นชุด in the box ครับ ชับ 10 นิ้ว 100 w ครับ

ส่วนสายเห็นที่ npe แล้วเมตรละ 200 กว่า แทบไม่กล้าจับ พอมีแบบถูกๆไหมครับ

Comment

• ผม อมร 20เมตร 180 บาท ตกเมตรละ 9 บาทครับ
                    แล้วก็มีเหมือนกัน 20m 380บาท ทองแดงใหญ่ขึ้นเยอะครับ ลองเดินเล่นหาๆ ดูดีกว่าครับ ถูกใจอันไหน อันไหนอยุ๋ในงบคำนวนความคุ้มค่าแล้วก็หิ้วกลับมาลองครับ

แก้เพิ่มครับ

ตอนนี้กำลังซน สายSATA ครับ สั้นๆ แต่ ด้วยลวดโลหะไม่ทราบชนิด6เส้นบางๆ เดียวจะลองดูว่าได้ขนาดไหน

Comment

• รอผล สายSATA

Comment

• สายทำเอง

Last edited by fenderfree; 19 Sep 2010, 08:33:22.

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
                          ท่านเสือครับ สายไฟ ที่เป็นทองแดงเบอร์ 1 SQ mm. (เป็นฝอยๆ)เอามาทำสายสัญญาณเสียง rca ดีมั้ยครับ ทองแดงเยอะๆกับน้อยๆอะไรดีกว่ากัน แล้วสายที่เป็นฝอยๆ กับ สายเดี่ยวๆอะไรดีกว่ากัน ขอบคุณครับ ^^
                          สายฝอยๆให้พละกำลังมากกว่าสายแกนเดี่ยวครับ

Comment

• ผมเอาสายแบบนี้(สีฟ้าๆ)เป็นสายเดี่ยว ทองแดงเบอร์ 1 SQ. mm มาตีเกลียว แล้าเอาท่อหดมาหุ้ม สุ้มเสียงดีขึ้นหรือแย่ลงไม่รู้อ่ะ ฟังไม่ออก แต่มันสวยดี อิอิ

Comment

• Originally posted by TroRuwA View Post
                              สายฝอยๆให้พละกำลังมากกว่าสายแกนเดี่ยวครับ
                              ช่วยยืนยันครับ สายฝอยๆนี่เปิดโวลุ่มเท่ากันทิ้งไว้เทียบกันแกนเดี๋ยวเสียงดังกว่าครับ
                              (ไม่พูดถึงรายละเอียดเสียงนะ)

Comment

• อิอิ เอาอีกซักรอบ (ว่างจัด) คราวนี้แบบ 5.1นะครับ เอาท์ SPDIF ตั้งเป็น Pass ให้เครื่องเสียงถอดเอาเอง

ลำโพง เซ็นเตอร์ ข้างล่างจอ ซ้าย ขวา ข้างจอ คู่หลังแขวนผนังเอาไว้

BORKED

Comment

Working...
                                X