Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์...ห่วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แหล่มครับ^^

Comment

• อยากเอามาให้ดูบ้างได้มั้ยครับ DIY กับมือทั้งนั้น

Comment

• มันลำโพง ร่วมมิตร ^ ^ และก็ แอมป์ P&A เมื่อ10ปีที่แล้ว

Comment

• แอมป์อยู่ไหนครับเนี่ย ผมหาไม่เจอ ^^

Comment

• Originally posted by milestone View Post
            แอมป์อยู่ไหนครับเนี่ย ผมหาไม่เจอ ^^
            ไอ้ตู้ขาวขุ่นๆ อะครับ

Comment

• โห นึกว่าแอมป์แยก ถ้าขับไหวหมด แสดงว่าภาคแอมป์แรงน่าดูเลยนะนั่น

Comment

• เง้อ ปีใหม่นี้ อ้ายบ้านเราวางหิ้งเข้ากรุ ยก PA มาตั้งแทน
                pa นี่พระเอกจริงๆแฮะ

Comment

• เพิ่งทำเสร็จ CD Transport ตัวแรกในชีวิต ขอคำแนะนำด้วยครับ เผื่อเป็นแนวทางปรับปรุง

Comment

• ใช้วัตถุดิบจากของเหลือใช้ครับ + กับทุนทรัพย์อีกนิดหน่อยไม่มาก

Comment

• บวกกับลงแรงทำเพลทหลังติด RCA กับบัคกรีสายนิดหน่อย
                      เสร็จวันสิ้นปีพอดี
                      หลังจากเสร็จ เปิดฟังครั้งแรกผ่าน Audio Out เข้า Nad 3020i + Infinity 162 พอใจเสียงมากๆ
                      รอทำ DAC เสร็จจะลองต่อจาก Digital Out ดูครับ
                      CD Rom Pioneer Slot Load รุ่นนี้เสียงดีพอควร ที่สำคัญเสียงอ่านแผ่นเงียบมากๆ เทียบกับหลายๆ ตัวที่มีอยู่ครับ
                      Last edited by Mod_1427; 1 Jan 2011, 21:11:22.

Comment

• สวยครับ ^^

Comment

• Originally posted by Mod_1427 View Post
                          บวกกับลงแรงทำเพลตหลังติด RCA กับบัคกรีสายนิดหน่อย
                          เสร็จวันสิ้นปีพอดี
                          หลังจากเสร็จ เปิดฟังครั้งแรกผ่าน Audio Out เข้า Nad 3020i + Infinity 162 พอใจเสียงมากๆ
                          รอทำ DAC เสร็จจะลองต่อจาก Digital Out ดูครับ
                          CD Rom Pioneer Slot Load รุ่นนี้เสียงดีพอควร ที่สำคัญเสียงอ่านแผ่นเงียบมากๆ เทียบกับหลายๆ ตัวที่มีอยู่ครับ
                          ไอเดียเยี่ยมเลยเลยครับ ...เรียบง่ายแต่ลงตัว...

Comment

• เท่ห์มากครับคุณ Mod_1427 ไอเดียบรรเจิด
                            พ่นสีให้มันใหม่เลยครับ จะได้ดูเป็นเครื่องเสียงบ้านเลย
                            ว่าแต่ CD Player Pioneer หาซื้อได้ที่ไหนหรอคครับ

Comment

• Originally posted by NaiZZ View Post
                              เท่ห์มากครับคุณ Mod_1427 ไอเดียบรรเจิด
                              พ่นสีให้มันใหม่เลยครับ จะได้ดูเป็นเครื่องเสียงบ้านเลย
                              ว่าแต่ CD Player Pioneer หาซื้อได้ที่ไหนหรอคครับ
                              เห็นด้วยครับ ทำสีเลย

Comment

• เด๋วผมเอารูปลำโพงกระป๋องของผมลงในดูกันครับ
                                ผม MOD เพิ่มไปอีกนิดหน่อย เสียงแจ่มกว่าเดิมเยอะเลย
                                ถ้าเป็นลำโพงกำลังขับ 5W RMS รับรองของผมไม่เป็นรองใครแน่ๆ ^ ^

Comment

Working...
                                X