Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ช่วยดันจ้า แต่ยังไม่ว่างทำ อิ อิ

Comment

มีใครกำลังทำอยู่รึเปล่าครับ ติดขัดตรงไหน แชร์กันได้นะครับ ^^

Comment

ถ้าอยากให้มีคนทำเยอะ ช่วยลงแบบ step by step เลยครับ
        ที่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยทำกันเพราะว่าดูไม่ออกว่าเริ่มจากตรงไหน อะไรเสียบอะไร อะไรต่ออะไร นี่ละครับ
        ลองไล่แบบทีละขั้นแบบที่คนเพิ่งจับหัวแร้งทำตามได้น่าจะดี
        มันจะเป็นการจุดประกายให้คนที่เพิ่งเริ่มมีแรงจะทำครับ ในไทยกระทู้แบบนี้หายากครับ
        ผมสนับสนุนให้ทำครับผม

Comment

Originally posted by milestone View Post
          ถ้าอยากให้มีคนทำเยอะ ช่วยลงแบบ step by step เลยครับ
          ที่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยทำกันเพราะว่าดูไม่ออกว่าเริ่มจากตรงไหน อะไรเสียบอะไร อะไรต่ออะไร นี่ละครับ
          ลองไล่แบบทีละขั้นแบบที่คนเพิ่งจับหัวแร้งทำตามได้น่าจะดี
          มันจะเป็นการจุดประกายให้คนที่เพิ่งเริ่มมีแรงจะทำครับ ในไทยกระทู้แบบนี้หายากครับ
          ผมสนับสนุนให้ทำครับผม
          ยิ่งผมไม่ค่อยมีความรู้ทางด้านนี้ด้วย

Comment

+1 เริ่มต้องใช้ อุปกรณ์ อะไรที่ดี..ดีกันเลย...

/ จาก อนุบาลกัน...เลย. คับ...กะลังตั้งใจ....จะทำ..เหมือนกัน /

แชร์...ความรู้..กัน...
            Last edited by jinn; 29 Jul 2010, 13:22:30.

Comment

ลองดูเป็นไอเดียนะครับ ภาคจ่ายไฟไม่ต้องทำตามเขาก็ได้ครับ

http://dogbreath.de/Chipamps/ThreeRe...reeResAmp.html

Comment

ตัวต้นแบบจริงๆ ชื่อ Gaincard ราคาแสนขึ้นสุ้มเสียงก็มีคนยอมจ่ายครับ

http://www.6moons.com/audioreviews/4.../gaincard.html

Comment

ผมทำแบบไม่ได้ใช้ของดีอะไรมากมาย ผมว่าก็เสียงดีนะ หรือเป็นเพราะวงจรมันสั้นมั้ง อินทริกิดแอมป์ ตัวก่อนหมดไป เกือบหกพัน เสียงสู้ไม่ได้เลย สงสัยวงจรมันซับซ้อนเกินไปมั้ง เด็วผมจะทำอีกตัวใช้ของดีๆเลยคราวนี้
                  แล้วจะมา step by step ให้ดูครับ หาที่ซื้ออะไหล่คัดเกรดให้ได้ก่อน ที่ใกล้บ้าน มีแต่ไพศาลอิเล็กโทรนิค
                  นัฐพงษ์ที่เซียร์รังสิตไม่รู้ มีของคัดเกรดขายป่าวครับ ใครทราบช่วยบอกที

Comment

ผมมีแต่ท้ายสวยๆอะครับ ทั้ง RCA และขั้วลำโพง
                    พึ่งเปลี่ยน RCA ตัวเมียมาเองฮะ สวยสุดๆ

Comment

Originally posted by fenderfree View Post
                      ผมทำแบบไม่ได้ใช้ของดีอะไรมากมาย ผมว่าก็เสียงดีนะ หรือเป็นเพราะวงจรมันสั้นมั้ง อินทริกิดแอมป์ ตัวก่อนหมดไป เกือบหกพัน เสียงสู้ไม่ได้เลย สงสัยวงจรมันซับซ้อนเกินไปมั้ง เด็วผมจะทำอีกตัวใช้ของดีๆเลยคราวนี้
                      แล้วจะมา step by step ให้ดูครับ หาที่ซื้ออะไหล่คัดเกรดให้ได้ก่อน ที่ใกล้บ้าน มีแต่ไพศาลอิเล็กโทรนิค
                      นัฐพงษ์ที่เซียร์รังสิตไม่รู้ มีของคัดเกรดขายป่าวครับ ใครทราบช่วยบอกที
                      ขอบคุณไว้ล่วงหน้า... step by step
                      งานนี้ได้มีทำตามแน่ๆๆเลยครับ

Comment

จริงๆอยากทำเล่นเหมือนกันฮะ แต่ต้องเก็บงบไว้ไปถอยชุดใหม่อยู่ T_T

Comment

ช่วยดัน ของดีอย่าให้ตก

Comment

ถึงคุณ fenderfree
                            ขออนุญาต...นำรูปหม้อแปลง ในโพส1

ไปให้เพื่อนๆดูหน้าตาที่กระทู้นี้น่ะครับ
                            โมให้ดีกันเยอะแล้ว มาม๊ะ....มาโมให้เจ๊งกันดีกว่า - หน้า 22 - #426

Comment

ได้เลยครับ ^^ ตัวนี้ราคาแค่ 200 บาท ราคามันลงพอดี คนขายบอกว่า 3 แอมป์ 5แอมป์ ขายแค่ 400 มีเหล็กปิดข้างด้วย
                              Last edited by fenderfree; 30 Jul 2010, 23:08:44.

Comment

น่าสนจายแหะ แต่ติดจริงเลย งบเนี้ย!!!!

Comment

Working...
                                X