Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อันนี้ของผมครับ LM3886TF NonInvert
    Attached Files

Comment

Originally posted by Wizardmans
      Originally posted by keang
      nichicon รุ่นนี้ เสียงน่าฟังดี คุ้มเงินมาก
      Rubycon RX30 ครับ ตัวละ15บาท
      ผมเคยลองแต่ของNichiconฉลากสีนี้ เพิ่งรู้ว่าRubyconก็ทำฉลากสีนี้ด้วย
      สงสัยเห็นแล้วนึกว่าเป็นNichiconที่เคยลองเสียงแล้ว เลยไม่ได้สนใจ

รู้แบบนี้ละ เดี๋ยววันไหนไปทัวร์ จะหามาลอง
      ขอบคุณครับ

Comment

เห็นของแต่ละท่านแล้วอยากทำบ้างจัง

Comment

Originally posted by keang View Post
          ผมเคยลองแต่ของNichiconฉลากสีนี้ เพิ่งรู้ว่าRubyconก็ทำฉลากสีนี้ด้วย
          สงสัยเห็นแล้วนึกว่าเป็นNichiconที่เคยลองเสียงแล้ว เลยไม่ได้สนใจ

รู้แบบนี้ละ เดี๋ยววันไหนไปทัวร์ จะหามาลอง
          ขอบคุณครับ
          สีมันคล้ายเจ้านี่แหละ ผมว่า Nichicon VX

Uploaded with ImageShack.us

Comment

ตัวไซส์สูงแบบเดียวกัน สีเดียวกันเลยครับ
            เดี๋ยวผมลองค้นในที่เก็บอะหลั่ยก่อน ถ้าไม่อยู่ที่นี่ก็อยู่ที่บ้าน ถ้าเจอแล้วจะส่งรูปให้ดูครับ

ค้นดูแล้ว ที่นี่มีแต่ nichicon รุ่นนี้
            nichicon military grade

ส่วนรุ่นที่บอกว่าสีเหมือนRubycon ที่คุณWizardmansโพสไว้ คงอยู่ที่บ้าน ไว้กลับไปจะหาดูอีกทีครับ
            Last edited by keang; 25 Jul 2010, 20:21:38.

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
              เห็นของแต่ละท่านแล้วอยากทำบ้างจัง
              จัดไปเลยท่าน ถึงจะเสียงไม่ดีเท่าของไฮเอนด์ แต่ความภูมิใจที่ได้ทำเอง เครื่องเป็นแสนก็ให้เราไม่ได้ ^^

Comment

Originally posted by fenderfree View Post
                จัดไปเลยท่าน ถึงจะเสียงไม่ดีเท่าของไฮเอนด์ แต่ความภูมิใจที่ได้ทำเอง เครื่องเป็นแสนก็ให้เราไม่ได้ ^^
                สงสัยคงต้องลองบ้าง...ติดขัดอะไร คงต้องมาขอความรู้...จากหลายๆๆท่าน
                อย่างที่ท่านว่า....ของที่ซื้อมา..ยังไงมันก็ให้ความภูมิใจที่ได้เราทำเอง..ไม่ได้

Comment

น่าทำบ้าง เคยเล่นแต่พวก STK แต่ปลอมเยอะ มองไม่เป็นนี่ โดนปลอมมา ร้องไม่ออกเลย - -" สำหรับ IC ของ National semiฯ เบอร์เนี้ย เคยเห็นในหนังสือของ Se-ed ว่าจะทำนานแล้ว

ตอนนี้ใช้แอมป์รถยนต์ เอามาทำเครื่องเสียงคอมอยู่

Comment

ขอคำแนะนำเรื่องลำโพงด้วยครับ

ว่าต้องใช้ขนาดกี่วัตต์ กี่โอมห์ ประมาณนี้ครับ

ขอบคุณหลายๆ เน้อ...

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                      น่าทำบ้าง เคยเล่นแต่พวก STK แต่ปลอมเยอะ มองไม่เป็นนี่ โดนปลอมมา ร้องไม่ออกเลย - -" สำหรับ IC ของ National semiฯ เบอร์เนี้ย เคยเห็นในหนังสือของ Se-ed ว่าจะทำนานแล้ว

ตอนนี้ใช้แอมป์รถยนต์ เอามาทำเครื่องเสียงคอมอยู่
                      ผมใช้ปรีรถยนต์อยู่ ผมชอบเสียงมันมากเลย

Comment

ขอบอกว่า...แอมป์ผมเสีย
                        ตอนนี้ใช้แอมป์กระป๋องตัวละ 250 ขับ DIA 9.0 (แก้ขัด)
                        ผมว่าฟังดีกว่า...ชุดคอม ชุดถูกๆๆอีก

Comment

Originally posted by meenakhom2007 View Post
                          ขอคำแนะนำเรื่องลำโพงด้วยครับ

ว่าต้องใช้ขนาดกี่วัตต์ กี่โอมห์ ประมาณนี้ครับ

ขอบคุณหลายๆ เน้อ...
                          ผมลอง 8 โอมห์ กะ 4 โอมห์ ก็ใช้ได้หมด แต่ผมเปิดไม่ดังมากนะ(เดี๋ยวข้างบ้านด่าเอา) 8 โอมผมมัน 25 watt ส่วน 4 โอมห์ ไม่รู้กี่ watt ลำโพงคอมตัวเล็กๆอ่ะ

Comment

Originally posted by fenderfree View Post
                            ผมลอง 8 โอมห์ กะ 4 โอมห์ ก็ใช้ได้หมด แต่ผมเปิดไม่ดังมากนะ(เดี๋ยวข้างบ้านด่าเอา) 8 โอมผมมัน 25 watt ส่วน 4 โอมห์ ไม่รู้กี่ watt ลำโพงคอมตัวเล็กๆอ่ะ
                            ขอบคุณครับ ตอนนี้คงต้องหาลำโพงก่อนล่ะ

ส่วนเรื่องประกอบ คงไม่ยาก เพราะได้เรียนมานิดหน่อย

Comment

รีวิวครับ แบบบ้านๆ ^^http://forums.overclockzone.com/foru...1#post20298977

Comment

ดัน...ชอบ

Comment

Working...
                                X