Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว้าว เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมาก งง อยู่ตั้งนาน ^^

Comment

• อ้าวว มาพอดี ^^

Comment

• ขอถามอีกแบบครับ ถ้าต่อ

24-0 , 24-0 4แอมแปร์เข้าแอมป์ซ้ายขวา
        24-0-24 2แอมแปร์ 2 ลูก ซ้ายตัว ขวาตัว

อย่างไหนให้เสียงดีกว่ากันครับ

Comment

• Originally posted by milestone View Post
          ขอถามอีกแบบครับ ถ้าต่อ

24-0 , 24-0 4แอมแปร์เข้าแอมป์ซ้ายขวา
          24-0-24 2แอมแปร์ 2 ลูก ซ้ายตัว ขวาตัว

อย่างไหนให้เสียงดีกว่ากันครับ
          น่าคิดแฮะ....555+

Comment

• เรื่องเสียงดี-ไม่ดีอย่ามาถามผมเลย 55+
            (เชื่อว่าท่านอื่นๆคงไม่อยากตอบเช่นกัน)

Comment

• ถ้าทำแบบนั้น ตามหลักการก็เหมือน ออปแอมป์แบบซิงเกิ้ล2ตัว กับ แบบดูอัล1ตัว
              แต่หม้อแปลง พอแยกแชนแนล + ทั้ง2แชนแนลอยู่ในกล่องเดียวกัน ต้องระวังเรื่องกราวน์ดีๆ ไม่งั้นเกิดกราวน์ลูปง่าย

- ถ้าใช้กับพวกไอซีแอมป์ที่เป็นโมโน ก็เห็นความแตกต่างง่ายหน่อย
              - ถ้าใช้ตัวไอซีแอมป์ที่เป็นแบบสเตอริโอ2แชนแนล ถึงจะแยกไฟเลี้ยงคนละชุดก็ไม่ค่อยได้ช่วยไรเท่าไหร่
              Last edited by keang; 2 Feb 2011, 01:28:44.

Comment

• ขอบคุณครับ

พอดีตอนนี้มีโครงการจะประกอบ Gainclone อีกตัวหลังจากทำสำเร็จกับเจ้ายุงน้อยนำร่องไปแล้ว
                แต่คงค่อยๆสะสมอะไหล่ก่อน กะทำอย่างหรูเลยเอาไว้ใช้ยาวๆ ตอนนี้สั่งกล่องไปแล้ว หนักใจตรง C คัปปิ้งนี่หละ แพงเหลือเกิน TT

Comment

• หาความรู้บ้าง เผื่อทำได้
                  อยากลอง

Comment

• Originally posted by YON7848 View Post
                    หาความรู้บ้าง เผื่อทำได้
                    อยากลอง
                    ทำได้อยู๋แล้วครับ เคยติดตามทำ PUS ของพี่อยู่คาราะวะครับ ลองทำดูเลยครับ ใช้เวลาว่างให้เกิดความสุขดีกว่า....

Comment

• เย้ๆๆๆ กล่องแอมป์ใหม่ รอตั้งนานกว่าจะมา

ขาวๆกลางกล่องนั่นคือลูกบิดนะครับ สีเงินเหมือนด้านหน้า

ที่เหลือก็เก็บตังค์ซื้ออะไหล่ต่อไป T T

Comment

• ^
                        ^
                        ^
                        ได้มาเท่าไหร่ สั่งจากที่ไหนครับ
                        น่าสนใจทีเดียว สวยมากกก ^^

Comment

• ดูดีมากๆ

Comment

• Originally posted by milestone View Post
                            เย้ๆๆๆ กล่องแอมป์ใหม่ รอตั้งนานกว่าจะมา

ขาวๆกลางกล่องนั่นคือลูกบิดนะครับ สีเงินเหมือนด้านหน้า

ที่เหลือก็เก็บตังค์ซื้ออะไหล่ต่อไป T T
                            สวยครับ....ตัวนี้สงสัยจะเอาจริง...แต่ดูมันใหญ่มากเลยครับ

Comment

• ใหญ่ๆดีแล้ว จะได้ยัดหม้อแปลงใหญ่ๆ ลงไปได้

Comment

• ไม่ใหญ่หรอกครับ ตัวนิดเดียวเอง 9x20x30 cm.
                                ได้มา 1300 ถ้วนครับ กะว่าจะใช้อะไหล่ดีๆหน่อยเท่าที่จะมีปัญญา
                                แล้วใช้ยาวเลย ไม่ขยับล่ะ(พูดหลายรอบแล้ว แต่ดิ้นซ้ายดิ้นขวาประจำ -*-)

Comment

Working...
                                X