Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by bankgamer View Post
    ต้องเเจมครับผมทำเเต่tda2005r*2 20+20w sub1 เสียงธรรมดา1 ลากวงจรเองมัวๆ55555+

ขอวงจรหน่อยครับท่าน อิอิ

Comment

• http://www.datasheetcatalog.org/data...onics/1451.pdf
      นี้เลยท่าน มีทุกเเบบ

Comment

• .........................
        Last edited by bankgamer; 5 Nov 2010, 20:00:58.

Comment

• Originally posted by Wizardmans
          คุณWizardMans เรื่องวงจรLM3875
          - แบบไหนที่ให้เสียงเหมาะกับเพลงร้อง แบบ T-Network ครับ
          - แบบไหนที่เหมาะกับเพลงแนวละติน ที่เน้นพวกเพอคัสชั่น แบบ Non-invert ครับ
          มีตัวอย่างวงจรให้ดูมั๊ยครับ
          ขอบคุณครับ
          ได้ลายแทงแล้ว จับมารวมไว้ในโพสเดียว จะได้จำง่ายๆ

วงจรแบบ Non-Invert

วงจรแบบ T-Network

- เพิ่งเห็นว่า มีแยกกราวด์สัญญาณ,ไฟ ออกจากกราวน์แท่นด้วย
          - เกือกม้า คงเอาไว้ปรับ DC Offset(ระดับไฟรั่วออกเอ้าพุท)
          Last edited by keang; 4 Nov 2010, 20:36:20.

Comment

• วันนี้ คืบหน้าไปหน่อยเดียวเอง - -

เครื่องในเดิม

วงจรที่จะนำมาใช้

ดอก sub ที่นำมาเปลี่ยนแทน

รายละเอียดคร่าวๆ

Comment

• พอดีผมมี LM4780 อยู่ยากลองทุกท่านคิดว่าเป็นอย่างไรครับตัวนี้ แนะนำหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by Zepherous View Post
                ดอก sub ที่นำมาเปลี่ยนแทน

รายละเอียดคร่าวๆ
                ดอก deccon นี้เกรดไหนเหรอครับ เสียงเป็นยังไง เห็นบ้านหม้อมีขาย

เพื่อจะต่อตู้เองบ้าง

Comment

• มันคือ lm3875 สองตัวรวมกันใช่เปล่าไม่แน่ใจ
                  Originally posted by nakpat View Post
                  พอดีผมมี LM4780 อยู่ยากลองทุกท่านคิดว่าเป็นอย่างไรครับตัวนี้ แนะนำหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
                    มันคือ lm3875 สองตัวรวมกันใช่เปล่าไม่แน่ใจ
                    LM3886

Comment

• ตอนนี้ผมกำลังเทสแอมป์ 2sc5200 โอวว..เสียงมันสุดยอด ฟังแล้วอยากจะ เฟี้ยง LM3875 ทิ้งเลย 55+

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
                        ตอนนี้ผมกำลังเทสแอมป์ 2sc5200 โอวว..เสียงมันสุดยอด ฟังแล้วอยากจะ เฟี้ยง LM3875 ทิ้งเลย 55+
                        LM3875 นี่วงจรหน้าแรกหรือเปล่า 5555+

Comment

• Originally posted by ManiacMaew View Post
                          ดอก deccon นี้เกรดไหนเหรอครับ เสียงเป็นยังไง เห็นบ้านหม้อมีขาย

เพื่อจะต่อตู้เองบ้าง
                          เกรด ผมดูไม่เป็นนี่สิ เอาเป็นว่าทั่วๆไป ครับ แต่ดีกว่ายี่ห้อแปลกๆ อยู่พอสมควร
                          เสียงตอนที่ลองกับวงจรเดิม เบสไม่ลึกเท่าไร แต่มันเป็นมาตั้งแต่ดอกเก่าอยู่แล้ว
                          เดี๋ยวผมลองวงจรใหม่ก่อนครับ

Comment

• ไม่ใช่ครับเวอร์ชั่นปรับปรุงแล้ว ใช้อะใหล่ดีๆ แล้ว วงจรลากเอง หม้อแปลงก็ 5A ใหญ่ๆเลย คือทุกอย่างปรับปรุงแบบที่คิดว่าดีที่สุดแล้ว
                            เปิดเทียบกันจะๆไปเลย แฟนผมยังฟังออกเลย เมื่อก่อนเคยเล่น TR.เบอร์อื่นๆ มันก็งั้นๆ เล่นมาหลายเครื่องทุกวันนี้ ก็บใว้ไม่ได้ใช้ตั้ง 3-4
                            เครื่อง

Comment

• 2sc5200 transistor ที่ใช้ใน nap-140 clone นี่เอง

Comment

• เข้ามาส่อง

ผมว่าจะใช้แอมป์ซับแบบของท่าน Zepherous หละ ขี้เกียดทำ อิอิกำ แล้วเสียงตัวนั้นมันเป็นยังไงบ้างครับ เห็นมีครอสด้วย

Comment

Working...
                                X