Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เห็นน่าสนใจดี เลยลองเอามาทำดูไม่รู้เสียงเป็นไง เอามาไว้ใช้ทดสอบกับแอมป์ TR

มีใครพอจะรู้บ้างไหมครับว่า ตัวที่ผมตีกรอบไว้ คืออะไร เดาว่าใช่จั้มเปอร์หรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by LoveHifi
      ตัวที่ผมตีกรอบไว้ คืออะไร เดาว่าใช่จั้มเปอร์หรือเปล่าครับ
      J = Jumper
      ใช่ครับ

Comment

• Originally posted by keang View Post
        J = Jumper
        ใช่ครับ
        ขอบคุณครับพี่ keang

Comment

• มีใครทราบเว๊บที่มี LM3875 ขายบ้างครับ. ไม่ค่อยสะดวกไปเดินหาเท่าไหร่. หรือถ้าใครมีขาย ก็ได้ครับ

Comment

• Originally posted by Yakuzaa View Post
            มีใครทราบเว๊บที่มี LM3875 ขายบ้างครับ. ไม่ค่อยสะดวกไปเดินหาเท่าไหร่. หรือถ้าใครมีขาย ก็ได้ครับ
            http://www.ppnresource.com/product.d...120_th_2425646

ตัวละ 275 บาท

Comment

• 3875 ในกรณีที่ทำเป็น power คือไม่มีโวลุ่มครับ เอาไปใช้กับปรีหลอด ตรง input จะต้องมี R ต่อคั่นก่อนเข้า C input หรือไม่ครับ และต้องใช้ R ค่าอะไรครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• ขอตอบนะน้า cleaning เพราะปัจจุบันผมก็ใช้แบบไม่มีโวลุ่มอยู่

ใช้ R ค่าต่ำๆ ซัก 1 K ก็ได้ครับ ผมใช้อยู่ ^^

Comment

• Originally posted by yoyoeiei View Post
                  ขอตอบนะน้า cleaning เพราะปัจจุบันผมก็ใช้แบบไม่มีโวลุ่มอยู่

ใช้ R ค่าต่ำๆ ซัก 1 K ก็ได้ครับ ผมใช้อยู่ ^^
                  ขอบคุณมากครับ ผมไปหาๆดูตามเว็ปที่diy ตัวดังๆเขาใช้ค่า680ohm คร่อมด้วย c 470pf ลงกราวด์ผมก็เลยทำตามบ้างครับก็ใช้ได้ครับ
                  ขอบคุณมากครับ

Comment

• ได้แต่ดูทำไม่เป็น T_T

Comment

• หม้อแปลง ขนาด Input : 220 v
                      Output : 24 0 24v ( 650ma)
                      15 0 15v (500ma)
                      6 0v (500ma)
                      สามารถใช้ได้หรือเปล่าครับ พอดีได้ชุดคิทมา 1 ชุด
                      Last edited by wuty; 16 Oct 2012, 13:37:44.

Comment

• Originally posted by wuty View Post
                        หม้อแปลง ขนาด Input : 220 v
                        Output : 24 0 24v ( 650ma)
                        15 0 15v (500ma)
                        6 0v (500ma)
                        สามารถใช้ได้หรือเปล่าครับ พอดีได้ชุดคิทมา 1 ชุด
                        [ATTACH=CONFIG]1979912[/ATTACH]
                        ไม่พอครับ จะให้ดี 24-0-24 3A กลัวถ้าลองเดี๋ยวหม้อแปลงจะไปก่อนวัยอันควร

Comment

• ขอบคุณครับพี่

Comment

• Originally posted by LoveHifi View Post
                            4780 ลงตัวละ ได้เสียงที่พอใจมากเลย มีเพื่อนพี่มาฟังยังชมว่าเสียงดีมากนี่หายเหนื่อยเลย หนุกจริงๆ เวลาลองทำได้ความรู้เพิ่มเติมเยอาะ ว่าจะไปต่อ TR ละ

รบกวนสอบถามครับ ว่าปรับอะไรบ้างพอดีกำลังทำอยู่แต่รู้สึกว่าเบสบางครับ
                            ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by weera1 View Post
                              รบกวนสอบถามครับ ว่าปรับอะไรบ้างพอดีกำลังทำอยู่แต่รู้สึกว่าเบสบางครับ
                              ขอบคุณครับ
                              ต่อวงจรแบบไหนครับ ลงรูปหลายๆมุมด้วยก็ดี

Comment

• ต่อตามวงจรนี้ครับ แต่มีเพิ่ม r 22k ตรง i/p ครับ

Comment

Working...
                                X