Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LM3875TF ร้าน mastercomponent ตัวละ 200 กว่าบาท แพงหน่อยแต่แท้แน่นอนครับ
    Last edited by tiksna; 7 Sep 2011, 22:55:54.

Comment

• ขอบคุณ....ครับ...สำหรับ..ลายแทง....

Comment

• ผมไปซื้อชุด kit npe clone 40+40 watt มาแล้ว ช่วยแนะนำลำโพงมอนิเตอร์เสียงใสๆ ราคาไม่เกิน 5-6 พันทีครับ
        เล็งๆตัวนี้ไว้อยู๋น่าสนใจไหมครับ ลำโพง POLK AUDIO รุ่น R150(BLACK)

Comment

• ผม DiY เเล้วลองมันมีเสียงอึอ ออกทางลำโพงดังมากเเก้ยังไงดีครับ

ลองถอดสายสัญญาณก็ยังเป็นอยู่

Comment

• Originally posted by sirinathey View Post
            ผม DiY เเล้วลองมันมีเสียงอึอ ออกทางลำโพงดังมากเเก้ยังไงดีครับ

ทำอะไรไปบ้างละครับ ถ่ายรูปมาให้ดูก็ดี

Comment

• Originally posted by skinhead View Post
              ผมไปซื้อชุด kit npe clone 40+40 watt มาแล้ว ช่วยแนะนำลำโพงมอนิเตอร์เสียงใสๆ ราคาไม่เกิน 5-6 พันทีครับ
              เล็งๆตัวนี้ไว้อยู๋น่าสนใจไหมครับ ลำโพง POLK AUDIO รุ่น R150(BLACK)
              งบนี้มี Mordaunt-Short Carnival 2 อีกตัวให้เลือก

Originally posted by sirinathey View Post
              ผม DiY เเล้วลองมันมีเสียงอึอ ออกทางลำโพงดังมากเเก้ยังไงดีครับ

จุดบัดกรีไม่แน่น เดินกราวนด์ไม่ดี

Comment

• ลองดู canival2 กับ infinity p153 ตัวหลังนี่เผื่อไว้ดูหนังด้วยครับ

Comment

• Originally posted by Rev View Post
                  งบนี้มี Mordaunt-Short Carnival 2 อีกตัวให้เลือก

จุดบัดกรีไม่แน่น เดินกราวนด์ไม่ดี
                  ขอบคุณครับเดียวไปลองลงกรานด์ไหม่

Comment

• infinity p153 ดูหนังดีหรอครับ เดี๋ยวต้องลองไปฟังสะแล้ว ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by skinhead View Post
                      infinity p153 ดูหนังดีหรอครับ เดี๋ยวต้องลองไปฟังสะแล้ว ขอบคุณครับ
                      -----------------
                      เคยไปฟังมาทั้ง 2 ตัว เพลง Mordaunt-Short Carnival 2 รักหนังมากกว่าเพลง p153 สรุปเอา Mordaunt-Short Carnival 2 กลับบ้าน

Comment

• ว่าจะทำอยู่เหมือนกันครับ Gainclone นิของครบแล้วรอ LM4780TA
                        อยากได้เป็นตัว Dual เพราะอยากให้เสียงมันแมทชกันมากที่สุดครับ
                        เอาไว้เปิดฟังเพลงหน้าคอมเบาๆพอแล้ว >_<

Comment

• Originally posted by toon ชาวโลก View Post
                          -----------------
                          เคยไปฟังมาทั้ง 2 ตัว เพลง Mordaunt-Short Carnival 2 รักหนังมากกว่าเพลง p153 สรุปเอา Mordaunt-Short Carnival 2 กลับบ้าน
                          จริงๆ แล้ว Carnival Series เขาตั้งใจผลิตมาเพื่อระบบโฮมเธียเตอร์มากกว่า แต่ดันฟังเพลงได้ดีด้วยนี่สิ

Comment

• Originally posted by sirinathey View Post

มีรูปหน่อย...ก็ดี....จะช่วยได้เยอะ..เลย...

ลองไล่....บักรี เก็บรายละเอียดใหม่...

ไม่แน่ใจตรงไหน...ถอดมา..แล้วใส่ไปใหม่..อ้ดตะกัั่วจัดเต็ม...ไม่ต้องห่วงสวย...

ทำแล้วเทสที่ละข้าง.... ลองวัดไฟที่เข้าด้วย...ได้เท่าไร แต่ละข้าง....

หาลำโพง ถูก...ถูก... มาลองต่อดูก่อน.... วอลย์ขาดจะได้...ไม่เจ็บกระดองใจ....

ไม่มี...เสียงอึอ (ใช่เสียงผู้หญิง...อ่ะป่าว...ฮิ....ฮิ.).... แล้วค่อยต่อจริง...
                            Last edited by jinn; 9 Sep 2011, 14:25:35.

Comment

• Originally posted by jinn View Post
                              ลองไล่....บักรี เก็บรายละเอียดใหม่...

ไม่แน่ใจตรงไหน...ถอดมา..แล้วใส่ไปใหม่..อ้ดตะกัั่วจัดเต็ม...ไม่ต้องห่วงสวย...

ทำแล้วเทสที่ละข้าง.... ลองวัดไฟที่เข้าด้วย...ได้เท่าไร แต่ละข้าง....

หาลำโพง ถูก...ถูก... มาลองต่อดูก่อน.... วอลย์ขาดจะได้...ไม่เจ็บกระดองใจ....

ไม่มี...เสียงอึอ (ใช่เสียงผู้หญิง...อ่ะป่าว...ฮิ....ฮิ.).... แล้วค่อยต่อจริง...
                              สูตรไหนเนี่ย อัดตะกั่ว ?
                              ตะกั่วต้องใช้พอดีๆครับ ถ้าใส่มากเกินไปมันจะลอยออกจากปริ้นท์เป็นลักษณะหยดน้ำ
                              ถ้าเลอะติดกับตัวอื่นจะช็อตอีกต่างหาก

เสียงอือ ที่เคยเจอมานี่มาจากสายหลวมมากกว่า เพราะถ้าอะไหร่หลวมส่วนใหญ่มันจะดับเปิดไม่ติดครับ
                              เช็คสายลำโพงก่อน แล้วสลับข้างดู จากนั้นก็เช็คสายในแอมป์ทีหลังครับ

Comment

Volume ตัวถังโลหะ ก็จัดการบัดกรีตัวถังลงกราวด์ซะ

Comment

Working...
                                X