Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หนังเกาหลี

Comment

• ok ...เข้าใจแล้ว..ครับ..

ขอบคุณ..ครับ

ต่อไปก็ ...ภาคไฟ......

งมต่อ....ฮิ....ฮิ

http://diyaudioprojects.com/Chip/LM3.../LM3886_CA.htm

...................................................

Last edited by jinn; 23 Jun 2011, 15:42:43.

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
        ใครสนใจเบื้องหลังการทำงานเข้าไปชมได้ที่
        http://www.youtube.com/user/aomwai?b.../0/Wm8ufnFkRYg
        แต่ไม่ใช่ทีมงานผมนะ ^^
        ขอบคุณครับ !!

Comment

• อ้อ...ดูๆไปผมวงใว้ผิดนี่เองถึงได้งง เพราะผมเข้าใจว่า 3 คือกราวด์ ขอโทษทีครับแฮ่ะๆ ^^

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
            อ้อ...ดูๆไปผมวงใว้ผิดนี่เองถึงได้งง เพราะผมเข้าใจว่า 3 คือกราวด์ ขอโทษทีครับแฮ่ะๆ ^^
            ว่าจะทักแล้ว...555+

Comment

• แอ่น....แอ๊น....มาแล้ว...ภาคไฟ....

Last edited by jinn; 23 Jun 2011, 20:19:29.

Comment

• ภาคจ่ายไฟผิดครับ วงจรดั้งเดิมเค้าไม่มีขด 0v. ที่หม้อแปลง เลยเอาตัวต้านทานมาต่อ เพื่อให้ได้ จุด 0v.
                แต่ถ้าท่านมีจุด 0v. ที่หม้อแปลงแล้วก็เอาตัวต้านทานออก

Comment

• Comment

• OK...แก้แลัว...

แล้ว...จุดอื่นล่ะครับ....

ขอ...กลับบ้านก่อน...กะลังจะเลิกงาน..

เด๋ว...ไปเปิดดูต่อ..ที่บ้าน...ครับ...
                    Last edited by jinn; 23 Jun 2011, 20:47:06.

Comment

• ^
                      ช๊อตแน่

ผิด ...สลับ ดูที่ไดโอด
                      หัวชนหัว DC+
                      ท้ายชนท้าย DC-
                      หัวท้ายต่อกันAC
                      หัวท้ายต่อกันAC

Comment

ภาคจ่ายไฟผิดครับ วงจรดั้งเดิมเค้าไม่มีขด 0v. ที่หม้อแปลง เลยเอาตัวต้านทานมาต่อ เพื่อให้ได้ จุด 0v.
                        แต่ถ้าท่านมีจุด 0v. ที่หม้อแปลงแล้วก็เอาตัวต้านทานออก
                        ต้องเอาไว้ครับ
                        เป็นวงจร snubber แก้ไข impedance ไม่เกี่ยวกับแบ่งแรงด้น

Comment

• ...
                          Last edited by flures; 23 Jun 2011, 21:17:33.

Comment

• Originally posted by jinn View Post
                            OK...แก้แลัว...

แล้ว...จุดอื่นล่ะครับ....

ขอ...กลับบ้านก่อน...กะลังจะเลิกงาน..

เด๋ว...ไปเปิดดูต่อ..ที่บ้าน...ครับ...
                            ผมว่าถ้าหม้อแปลงพันมา 24-0-24
                            ใช้ diode bridge ชุดเดียวดีกว่าครับ
                            Vdrop น้อยกว่า switching noise น้อยกว่า

Comment

• ตัวนี้ที่ส่งไปหาดใหญ่

Comment

• ^
                                ทำไมผมอัดลง ยูทรูป ไม่ได้เสียงแบบนี้บ้าง

Comment

Working...
                                X