Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by keang View Post
    ลองดูรูปแบบการทำสตาร์กราวน์ กับ การแชร์กราวน์ซัพพลายไปบอร์ด
    กำลัง นึกอยู่เลย ครับ
    ว่าช่วง อิน-เอ้า ตรงเข้าสตาร์กราวน์ หรือ เข้าไกล้ขา 7 มากที่สุดดี
    คงเอาเข้าขา7 เลยดีกว่า

Comment

• ขอบคุณมากๆครับ ตามลิ้งค์มา กะลังมองหาอยู่พอดี ถ้าจะทำอย่างอื่น พวกไดโอด พวก cr บริดเรกติไฟเออร์ รีซิสเตอร์ ซี คุณภาพสูงๆดีๆก็กระซิบมานะครับ มีพอเอาถมที่ได้เลย

Comment

• ^
        diode fe6d พอมีบ้างมั๊ยครับ

Comment

• Originally posted by vachira View Post
          หม้อแปลงสำเร็จรูป ตามร้านสะดวกซื้อ ผมเข็ดกับคำโฆษณาแล้วครับ หากเอามาต่อแค่ลอง ก็พอทน แต่ถ้าเอามาใส่ Power Amp ผมสั่งพันทั้งนั้นครับ อย่างเช่นอันนี้สำหรับ Gainclone โดยเฉพาะ ขดละ 4A 4 ขด แยก ซ้าย-ขวา ปเิด Test 24 ชั่วโมง ไม่อุ่น ไม่ร้อนครับ เฉย ๆ ห้องธรรมดา ไม่เปิดพัดลม

ขอรายละเอียดซัพพลายได้มั๊ยครับ หรือทั้งชุดเลยก็จะขอบพระคุณอย่างสูง ผมว่ามันสวยสะดุดตามาก จะหาเคสอลูมิเนียมสวยๆมาโมใส่ครับ
          และขอบคุณ จขกท ด้วยครับ

Comment

• หม้อแปลงจากแสงทองราคาประมาณ 1500-1900 ถ้าจำไม่ผิด

Comment

• พี่เสือ....อยู่...กำนันแม้น ...แถววัดสิงห์...ใช่ไหม...ครับ... บ้านผมอยู่แถวนั้น...

กะลัง...สนใจหา...ของมาลอง...ประกอบดู...อยู่เลยครับ....ศึกษาไปด้วยในตัว...

แต่ ...ดูค่า...อะไร...ไม่เป็น...เลยครับ...

รบกวน ...พี่เสือ...พอจะแนะนำ....ได้ไหม...ครับ....ในการเดินสาย... เห็นเดินแล้วดูดี...จัง...

ถ้าว่าง...นะครับ...

กะจะลอง แบบนี้...

เครดิต : คุณ xthaix

จุดกระแส Gain Clone สักนิด... เป็นตัวแรกของผมเลยนะนี่

http://www.htg2.net/index.php?topic=3030.0
              Last edited by jinn; 17 Jun 2011, 19:10:09.

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
                ^
                diode fe6d พอมีบ้างมั๊ยครับ
                เอาเบอร์อะไรครับ เมื่อกี้ไปดูมี BY กะ FE3D จ้ะ ไว้กลับมาจาก ตจว ผมจะลงไปหาดูอีกทีนะครับ

เอ่อ นิดนึงครับ คือผมไม่ได้มาขายนะครับ อย่าเข้าใจผิด พอดีที่ทำงานพอมีครับ ที่เค้าทิ้งๆสแคร็ปเพราะความมักง่ายของคน (ใช้แม็ตมาดีบั๊กงาน ใช้ตัวเดียวมันเอามาเป็นร้อยเพราะแม็ตมันจะฟอร์มมาเป็นม้วนแล้วมาตัดลงกล้องเป็นแถวๆ พอ house keeping ที มันก็เททิ้งทั้งเก๊ะ ... เรียนสูง สำนึกต่ำ) เผื่อต้องการก็จะหามาให้เล็กๆน้อยมาแลกเปลี่ยน แชร์ความรู้ด้วยน่ะครับท่าน
                Last edited by ksurachai; 17 Jun 2011, 19:12:44.

Comment

• Originally posted by jinn View Post
                  พี่เสือ....อยู่...กำนันแม้น ...แถววัดสิงห์...ใช่ไหม...ครับ... บ้านผมอยู่แถวนั้น...

กะลัง...สนใจหา...ของมาลอง...ประกอบดู...อยู่เลยครับ....ศึกษาไปด้วยในตัว...

แต่ ...ดูค่า...อะไร...ไม่เป็น...เลยครับ...

รบกวน ...พี่เสือ...พอจะแนะนำ....ได้ไหม...ครับ....ในการเดินสาย... เห็นเดินแล้วดูดี...จัง...

CAP ตัวใหญ่ใช้ค่ามากสุดที่จะหาได้ ยิ่งมากยิ่งดีรึเปล่าครับ

Comment

• ว่าแต่พอทราบแหล่งขาย LM3875 ตัวนี้มั๊ยครับ ขอพิกัดได้มั๊ยครับแบบสั่งทางเน็ตก็ดีเพราะผมอยู่คนละซีกโลกกะบ้านหม้เลยครับ

และอาจจะกลับมารับคำตอบหรือเข้ามาดูความคืบหน้าในอีก4-5 วันครับ เพราะต้องกลับ ตจว

Comment

• Originally posted by jinn View Post
                      พี่เสือ....อยู่...กำนันแม้น ...แถววัดสิงห์...ใช่ไหม...ครับ... บ้านผมอยู่แถวนั้น...

เครดิต : คุณ xthaix

http://www.htg2.net/index.php?topic=3030.0
                      ได้ครับ ...ติดขัดตรงไหน...แวะมาถามได้เลย...ส่วนใหญ่ ว่างตลอดยกเว้นหลับ....555+

Originally posted by ksurachai View Post
                      เอาเบอร์อะไรครับ เมื่อกี้ไปดูมี BY กะ FE3D จ้ะ ไว้กลับมาจาก ตจว ผมจะลงไปหาดูอีกทีนะครับ

เอ่อ นิดนึงครับ คือผมไม่ได้มาขายนะครับ อย่าเข้าใจผิด พอดีที่ทำงานพอมีครับ ที่เค้าทิ้งๆสแคร็ปเพราะความมักง่ายของคน (ใช้แม็ตมาดีบั๊กงาน ใช้ตัวเดียวมันเอามาเป็นร้อยเพราะแม็ตมันจะฟอร์มมาเป็นม้วนแล้วมาตัดลงกล้องเป็นแถวๆ พอ house keeping ที มันก็เททิ้งทั้งเก๊ะ ... เรียนสูง สำนึกต่ำ) เผื่อต้องการก็จะหามาให้เล็กๆน้อยมาแลกเปลี่ยน แชร์ความรู้ด้วยน่ะครับท่าน
                      รับแม่บ้าน ...ผู้ชายมั๊ยเดี๋ยวได้รีบไปสมัคร...555+
                      Originally posted by ksurachai View Post
                      CAP ตัวใหญ่ใช้ค่ามากสุดที่จะหาได้ ยิ่งมากยิ่งดีรึเปล่าครับ
                      ไม่ใช่ครับ แล้วแต่ความเหมาะสมหรือการออกแบบ
                      Last edited by tiger X-fi; 17 Jun 2011, 19:33:01.

Comment

• Originally posted by ksurachai View Post
                        ว่าแต่พอทราบแหล่งขาย LM3875 ตัวนี้มั๊ยครับ ขอพิกัดได้มั๊ยครับแบบสั่งทางเน็ตก็ดีเพราะผมอยู่คนละซีกโลกกะบ้านหม้เลยครับ

และอาจจะกลับมารับคำตอบหรือเข้ามาดูความคืบหน้าในอีก4-5 วันครับ เพราะต้องกลับ ตจว
                        โพสท์ไปแล้วกระทู้นู้นครับ

ที่อยู่มีในเว็บอยู่แล้ว

ไม่เสมอไป เลื่อนค่าขึ้นลงมีผลต่อเสียง พูดถึงกันบ่อยน่ะ เรื่องนี้

คร่าวๆ ถ้าcเทียบยี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกัน
                        เพิ่มค่ามาก จะเพิ่มปริมาณเบส
                        ลดค่าลง จะเพิ่มปริมาณแหลม

Comment

• 55555....ดีจริง...ขอบคุณครับ...พี่เสือ....

Comment

• Originally posted by ksurachai View Post
                            ว่าแต่พอทราบแหล่งขาย LM3875 ตัวนี้มั๊ยครับ ขอพิกัดได้มั๊ยครับแบบสั่งทางเน็ตก็ดีเพราะผมอยู่คนละซีกโลกกะบ้านหม้เลยครับ

LM3875 ธรรมดาหายาก ที่มีชัวร์เลยก็ LM3875TF ไปตามลิ้งค์เลย http://www.ppnresource.com/product.d...120_th_2425646

ลองเช็คดูที่นัฐพงษ์ก็ได้ เผื่อว่าจะมี ไม่งั้นก็ซื้อชุดคิทตัวนี้มาเลยก็ได้ LM3875 แน่ๆ http://www.mynpe.com/more.php?data=014398101025

Comment

• LM3886-V3 6 CHANEL
                              อัพเดท

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
                                LM3886-V3 6 CHANEL
                                อัพเดท
                                ภาคจ่ายไฟ1ชุดต่อ2แชนแนลเน้อ หน้าซ้าย/ขวา-หลังซ้าย/ขวา-เซ็นเตอร์/ซับ

ถ้าเขียมสุดแบบภาคจ่ายไฟ2ชุดก็ หน้าซ้าย/ขวา+เซ็นเตอร์ หลังซ้าย/ขวา+ซับ

หม้อแปลงตัวละ5แอมป์นา

Comment

Working...
                                X