Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jinn View Post
    ว่าจะไปบ้านหม้อ....

ใครทราบบ้างครับ....ว่าจะซื้อ...ปรีไมค์จิ๋ว...ได้ที่ไหน...ครับ...เอามาลอง...ดู

รบกวนหน่อยครับ...

Mini Pre-microphone - ปรีไมค์จิ๋ว

http://203.185.67.122/toy/blog/?p=25...switch_lang=en

เคยเห็นในนัฐพงษ์ที่เดียวละครับ

Comment

• Originally posted by milestone View Post
      สว่านมือ ซอยข้างๆเคี้ยงหลีครับ 200-300 บาท ใช้ดีนะ ผมก็ใช้อยู่
      ขอบคุณครับ

แล้วผมอยากทำแอมป์ 2 input อ่ะครับ mini กับ rca ทำยังไงครับ จิ้มลงรูเดียวกันได้เลยหรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by poh1998 View Post
        พี่ๆครับ ช่วยชี้เป้าร้านที่ขายสว่านเจาะปริ้นถูกๆหน่อยครับ พี่
        แบบมีปลอกประมาณ 200 เฉพาะ มอเตอร์ 100

ดอกสว่าน ก็ 10 บาท

Comment

• เข้ามาเก็บความรู้ให้ครบ ร้อยหน้าครับ

Comment

• Originally posted by berryzlove View Post
            แบบมีปลอกประมาณ 200 เฉพาะ มอเตอร์ 100

ดอกสว่าน ก็ 10 บาท
            ผมลองซื้อมาล่ะ มอเตอร์หมุนโคตะระเบาเลย เจาะไม่ค่อยเข้า รูนึงนี่นานมาก ป้อนไฟ 12V เห็นคนขายบอกว่า ไปได้ถึง 24V ไม่แน่ใจว่ามีคนใช้รุ่นนี้ไหม

Comment

• มอเตอร์บ้านหม้อ ผมใช้ 30Vครับ ทำวงจร pwm ให้มันด้วย โอเคระดับนึงครับ แต่เปลืองดอกสว่านมากครับถ้าเจาะ อีพ็อกซีปริ๊น

Comment

• Originally posted by siligon_gt View Post
                ผมลองซื้อมาล่ะ มอเตอร์หมุนโคตะระเบาเลย เจาะไม่ค่อยเข้า รูนึงนี่นานมาก ป้อนไฟ 12V เห็นคนขายบอกว่า ไปได้ถึง 24V ไม่แน่ใจว่ามีคนใช้รุ่นนี้ไหม
                แหมะ T^T เอาไงหละนี่

แล้วถ้าผมจะทำแอมป์ 2 input mini กับ rca จิ้มลงปริ้นด้วยกันเลยได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by Rev View Post
                  เคยเห็นในนัฐพงษ์ที่เดียวละครับ
                  ขอบคุณครับ...เด๋วไปดู....

ร้อยหน้า....เพราะ...รวมเหล่าบรรดา...จอมยุทธ์...ทั่วหล้า....ช่วยชี้แนะ.....
                  Last edited by jinn; 31 May 2011, 17:06:31.

Comment

• ได้ครับแต่คงต้องมีสวิทเลือกใช้งานทีละอย่างครับ หาซีเล็กเตอร์มาใช้ก็ได้ครับ ง่ายดี

Comment

• Originally posted by Bong do i View Post
                      ได้ครับแต่คงต้องมีสวิทเลือกใช้งานทีละอย่างครับ หาซีเล็กเตอร์มาใช้ก็ได้ครับ ง่ายดี
                      แล้วถ้าไม่มี switch จิ้ม ลงไปพร้อมกันเลย มีผลเสียไหมครับ แล้ว swith ซื้อที่ไหนครับ (9ขาใช่ไหมครับ?)

Comment

• Originally posted by siligon_gt View Post
                        เดาว่าใส่ถ่านซินะครับ มันจะเบามากเลยอะ
                        ให้ใส่ถ่านให้ครบวงจรแล้วต่อหม้อแปลง ถึงจะแรง ถ้าใช้ถ่านอย่างเดียวมันจะเบามากเลยครับ

Comment

• Originally posted by poh1998 View Post
                          แล้วถ้าไม่มี switch จิ้ม ลงไปพร้อมกันเลย มีผลเสียไหมครับ แล้ว swith ซื้อที่ไหนครับ (9ขาใช่ไหมครับ?)
                          ได้ครับแต่ไม่แนะนำให้ทำนะครับ หาสวิทใส่ดีกว่า ลองดูที่นี่ครับ ซื้อทางเนทได้เลย ผมใช้บริการประจำ

http://www.ppnresource.com/product.d...806_th_1919513

Comment

• Originally posted by Bong do i View Post
                            ได้ครับแต่ไม่แนะนำให้ทำนะครับ หาสวิทใส่ดีกว่า ลองดูที่นี่ครับ ซื้อทางเนทได้เลย ผมใช้บริการประจำ

http://www.ppnresource.com/product.d...806_th_1919513
                            ขอบคุณครับ แล้วเวลาต่อ ต่อยังไงหละครับ มีขายับยิบไปหมด

Comment

ไฟ12กระแสเท่าไหร่ อย่างน้อยซักแอมป์นึงจะดีมากเลยนะ

Comment

• ต้องใช้หม้อแปลงเท่านี้ครับ ใหญ่ดีผมชอบ เล็กๆไม่สะใจต้องแบบนี้ อิอิ ฟังหลังคาแทบบิน
                                Attached Files

Comment

Working...
                                X