Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สั่งชุด kit ผ่านเน็ต นี่ภาษีแพงหรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by ManiacMaew View Post
      ต่อไฟดิครับ มีheaderสำหรับต่อไฟหลบอยู่ข้างหลัังc ครับ
      Originally posted by tiger X-fi View Post
      ต้องมีหม้อแปลงหรือถ่านครับ ไม่งั้นใช้ไม่ได้...555+
      ค่าส่งไม่ลดครับ เหมือนเค้าบวกเป็นราคาของมาแล้ว
      Ebay สังเกตง่าย 10+ค่าส่ง 10
      20 ค่าส่งฟรี จะเป็นประมาณนี้ครับ
      เอ่อ....กลับมาดูอีกที ปรากฎว่าลืมไป coax ยังไงก็ต้องต่อไฟ ไม่มีไฟเลี้ยงจะทำงานได้ยังไง -*-
      พลาดไปเต็มๆ ขอบคุณมากครับ ปล.อ่านคอมเม้นพี่เหมียว พึ่งเห็นที่เสียบไฟ
      ขอบคุณมากครับ แต่ก็ยังสนใจอยู่ดี ใครจะ group buy ก็บอกกันด้วยครับ อิอิ

Comment

• GB ครั้งแรกในบอร์ดนี้เลยมั้ง แนะนำให้ระวังกันเรื่องเงินด้วยนะครับ เดี๋ยวจะมีปัญหาภายหลัง
        ควรหาข้อตกลงกันก่อน GB ครับ

Comment

• ร่วมด้วยน่ะครับ ............ (จะมีแข่งโมกันไหมเนี่ย55)

Comment

• ใจเย็นๆครับ เพราะยังหาคนช่วยสั่งของไม่ได้ ยังมีเวลา ค่อยๆดูค่อยๆเลือก
            ตุ้ยก็ไม่อยู่ ท่าทางจะไปเที่ยวต่างประเทศ(ไม่รู้jpหรือเปล่า เพราะมีโปรแกรมไปช่วงjpเกิดเรื่องด้วย) ยังไม่รู้กลับเมื่อไหร่

ถ้าใครพร้อมก็เป็นคนช่วยสั่งให้ได้ครับ เผื่อค่าธรรมเนียมธนาคารอีกนิดหน่อย คนช่วยสั่งจะได้ไม่เจ็บตัว
            Last edited by keang; 21 Apr 2011, 12:01:47.

Comment

• เอาด้วยๆ อิอิ GB. ครั้งแรกในบอร์ดนี้ ^^

Comment

• Originally posted by carbon_za View Post
                สั่งชุด kit ผ่านเน็ต นี่ภาษีแพงหรือเปล่าครับ
                ตอนผมสั่งไม่โดนภาษีน่ะ ไม่ได้ให้เลเบลว่าgiftด้วย

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
                  เอาด้วยๆ อิอิ GB. ครั้งแรกในบอร์ดนี้ ^^

เอาด้วยคนครับ...

น่ามี...กรุ๊ป...บักกรีด้วย...ยิ่งดี..เลยครับ..

สำหรับมือใหม่...อย่างผม...

Comment

• Originally posted by jinn View Post

เอาด้วยคนครับ...

น่ามี...กรุ๊ป...บักกรีด้วย...ยิ่งดี..เลยครับ..

สำหรับมือใหม่...อย่างผม...
                    ท่านไม่ใหม่แล้วม้าง

Comment

• อัพเดททางเลือกเพิ่ม (ใส่ที่โพส#1522แล้ว)

ตัวนี้ต้องทำใจนิดนึง เป็นPCBของrev.เก่า ที่เค้าไม่จัดชุดคิท(PCBพร้อมอะหลั่ย)แล้ว มีแต่แผ่นPCBอย่างเดียว

hifidiy.net - Mini 1543 DAC PCB -- $4.95 ค่าส่ง$24 > คลิก
                      ( ค่าส่ง 1แผ่น=$24, 2แผ่น=$27, 3แผ่น=$30, 4แผ่น= $35, 5แผ่น= $40, 6แผ่น= $45, 7แผ่น= $50 )
                      CS8414 + TDA1543 รับอิพุทได้2แบบ ออปติคอลกับโคแอค

Comment

• ใครที่ตามหา C Rifa เมื่อวานผมไปเจอที่ร้านไพศาล(ใกล้ๆ กับนัฐพงษ์)เลยเอารูปมาให้ดูนิดนึง

เดี๋ยววันนี้นั่งทำสายสัญญาณให้ลูกค้าก่อน เวลาเหลืออาจนั่งทำแอมป์ต่อ

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• 555 ช่วงนี้งดเล่น ใส้แห้ง ถอยมือถือใหม่

Comment

• Originally posted by vader007 View Post
                              555 ช่วงนี้งดเล่น ใส้แห้ง ถอยมือถือใหม่
                              เดี๋ยวผมรอทุนทรัพย์หน่อย ค่อยเก็บอะไหล่ ว่าจะทำ LM4886 6 ชาเนล เหมือนกันครับ
                              ว่าจะเริ่มจาก ซีฟิลเตอร์ก่อน C Rifa ที่ท่าน Rev แนะนำ 24 ตัว(1 ic/ 4 C Rifa) เช็ดเหงื่อเลย
                              (สงสัยต้องพิจจารณาใหม่)

Comment

• ถามหน่อย
                                ตามสูตรการคำนวณปริมาณกระแสไฟฟ้าตามหลักฟิสิกส์ คือ
                                A= V/R
                                A=กระแสไฟฟ้า หน่วยเป็น แอมแปร์
                                V=ความต่างศักย์ไฟฟ้า หน่วยเป็นโวลต์,
                                R=ความต้านทานไฟฟ้า หน่วยเป็นโอห์ม

อย่างโวลล์ DC ออกมา 35 V (หลังไดโอด)ใช้ R 2.2 ตัดก่อนเข้า C
                                นี่ไว้สำหรับเพิ่มแอมแปร์ หรือไว้สำหรับคายประจุครับ

Comment

Working...
                                X