Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ลำโพง JBL/HK Soundstick II บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bittersweet View Post
    ขอถามคุณพจน์หน่อยครับ เทียบ soundstick2 กับ JBL Spyro นี่เสียง***งกันเยอะมั้ยครับ ไม่รู้เคยฟังยังเอ่ย :P พอดีเห็นมีคนขาย แต่ไม่เคยฟัง
    พอดีที่บ้านมี soundstick2 กับ BA635 เทียบ2ตัวนี้เป็นไงบ้างครับ ถ้าดีกว่า ราคาโอเค ก็น่าซื้อมาลองเล่นดู
    ***งกันมากครับ
    Spyro นี่เสียงออกแห้ง เสียงกลางน้อย เพราะเน้นขายหน้าตามากกว่าครับ
    BA635 จะโดดเด่นเรื่องเสียงกลางครับ
    soundstick2 นี่ออกกลมกล่อมสุขภาพ แบบสุขุมครับ

คุณใช้ตัวดีกว่าอยู่แล้วครับอย่าไปซื้อเลยครับ
    ไปเดินลองที่ตามร้านขายก็ได้ครับ
    Last edited by พจน์; 14 Dec 2007, 02:37:44.

Comment

ขอถามคุณพจน์หน่อยครับ ช่วยบอกเป้นแนวทางของแต่ละตัวหน่อยว่าเสียงเป็นยังไง คือผมกะลังดูระหว่าง (คือไม่ใช่ผมดูหรอก มีคนถามผมมาอีกที)

bose c3 s2 , JBL encounter , JBL creatureII

ถ้ามีรุ่นไหนที่เสียงใกล้เคียง จะแนะนำเพิ่มก็ขอความกรุณาด้วยครับ เน้นฟังเพลง เพลงนี่คือเน้นดนตรีมากกว่าเสียงร้องนะครับ เพราะทำงานเพลง synth อะไรพวกนี้

ขอบคุณครับ

Comment

ผมมีปัญหาอยากจะถามหน่อยอ่าครับ
        ผมใช้ mainboard ASUS P5KR

แล้วทีนี้มันมี sound on board ใช่มั้ยครับ
        แต่ว่า ผมลง driver ไม่ได้ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร ผมโหลดจากเวปมาก็ลงไม่ได้
        ผมไปเอาแผ่นจากเพื่อน ที่ใช้ mainboard คนละรุ่น แต่ว่ามี sound on board รุ่นเดียวกัน
        มาลงดู ก็เป็นเหมือนเดิม ลงไม่ได้

มันแจ้งว่า การติดตั้ง ไดร์เวอร์ realtek high definition audio ล้มเหลว!!

ผมต้องทำยังไงดีอ่าครับ- -..
        อื้ม อีกอย่าง คือ ผมไม่มีลำโพงนะครับ มีแต่ หูฟัง ไม่ทราบว่าเกี่ยวรึเปล่าครับ
        ถ้าไม่เกี่ยวมีวิธีแก้อย่างไรดีอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

แต๊งกิ้วครับ
        Last edited by signe; 14 Dec 2007, 16:59:45.

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
          Spyro นี่เสียงออกแห้ง เสียงกลางน้อย เพราะเน้นขายหน้าตามากกว่าครับ
          BA635 จะโดดเด่นเรื่องเสียงกลางครับ
          soundstick2 นี่ออกกลมกล่อมสุขภาพ แบบสุขุมครับ

คุณใช้ตัวดีกว่าอยู่แล้วครับอย่าไปซื้อเลยครับ
          ไปเดินลองที่ตามร้านขายก็ได้ครับ

Comment

อยากลอง N counter จัง

Comment

Originally posted by signe View Post
              ผมมีปัญหาอยากจะถามหน่อยอ่าครับ

แล้วทีนี้มันมี sound on board ใช่มั้ยครับ
              แต่ว่า ผมลง driver ไม่ได้ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร ผมโหลดจากเวปมาก็ลงไม่ได้
              ผมไปเอาแผ่นจากเพื่อน ที่ใช้ mainboard คนละรุ่น แต่ว่ามี sound on board รุ่นเดียวกัน
              มาลงดู ก็เป็นเหมือนเดิม ลงไม่ได้

มันแจ้งว่า การติดตั้ง ไดร์เวอร์ realtek high definition audio ล้มเหลว!!

อื้ม อีกอย่าง คือ ผมไม่มีลำโพงนะครับ มีแต่ หูฟัง ไม่ทราบว่าเกี่ยวรึเปล่าครับ
              ถ้าไม่เกี่ยวมีวิธีแก้อย่างไรดีอ่ะครับ

1. รุ่นของโปรแกรมไม่ตรงกับตัวซิพเซทซาว์นการ์ดบนบอร์ดปล่าวครับ ผมก็เคยเจอ
              ลองหาเวอร์ชั่นใหม่ดูนะครับ หรือใช้วิธี Update Driver ร่วมด้วยก็ได้
              2. ลองหาสเป็กเกีียวกับรุ่นของซาว์นการ์ดแล้วไปค้นหาเพิ่มเติมดูนะครับ
              3. หูฟังไม่เกี่ยวครับ

Comment

Originally posted by natchan View Post
                อยากลอง N counter จัง
                ลองไปอ้อนคุณ Camera ขอลองฟังดูซิครับ 5555+

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                  ลองไปอ้อนคุณ Camera ขอลองฟังดูซิครับ 5555+

เก็บค่าฟังดีกว่า เดี๋ยวมี น้ำชาฟอง เป็นวุ้นๆ เสิร์ฟด้วย

Comment

Originally posted by camera View Post
                    เก็บค่าฟังดีกว่า เดี๋ยวมี น้ำชาฟอง เป็นวุ้นๆ เสิร์ฟด้วย
                    ไปฟังกันที่ไหนคร๊าบบบบบบบบบบ ไปด้วย

Comment

คุณพจน์ วิจารณ์ได้เป็นกลางมากคับ ชอบมาก
                      ขอถามคุณพจน์หน่อยคับ ว่าตอนนี้มีลำโพงมือ1 ยี่ห้อไหนรุ่นไหนมั้งคับ
                      ที่เป็น5.1 แต่เสียงแนวเดี่ยวกับ soundstick2
                      ราคาไม่เกิน10000นะคับ แต่ถ้าเกินไม่ถึง15000มีรุ่นไหนยี่ห้อไหนบอกหน่อยคับ
                      จะเอามาตอนกับการ์ดซาวX-fi
                      ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ

Comment

Originally posted by portega View Post
                        คุณพจน์ วิจารณ์ได้เป็นกลางมากคับ ชอบมาก
                        ขอถามคุณพจน์หน่อยคับ ว่าตอนนี้มีลำโพงมือ1 ยี่ห้อไหนรุ่นไหนมั้งคับ
                        ที่เป็น5.1 แต่เสียงแนวเดี่ยวกับ soundstick2
                        ราคาไม่เกิน10000นะคับ แต่ถ้าเกินไม่ถึง15000มีรุ่นไหนยี่ห้อไหนบอกหน่อยคับ
                        จะเอามาตอนกับการ์ดซาวX-fi
                        ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ
                        - Klipsch Promedia GMX D5.1
                        น่าจะอยู่ใกล้เคียงคำตอบของคุณครับ
                        และอยู่ในงบครับ(แต่อาจจะไม่ได้ใช้ซาว์นการ์ด
                        เพราะลำโพงสามารถถอดรหัสได้ในตัวโดยผ่านช่อง SDIF)
                        หาซื้อได้ที่ บริษัท MRZ จำกัด บริเวณ ข้างมอรี่คิงส์วังบูรพา
                        http://www.mrz.co.th/electric_contact.asp

- Logitech Z-680
                        - Logitech Z-5300e
                        - JBL ESC 360

ลองอ่านข้อมูลดูนะครับ
                        การถอดรหัสใช้วิธีเดียวกันกับ Klipsch Promedia GMX D5.1
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=129850
                        - เครื่องเสียงชนิด Mini Home Theater ต่างๆ ครับ

***ลองไปตะเวนลองฟังก่อนนะครับ อย่าเพิ่งตัดสินใจซื้อ ฟังแล้วก็กลับมานอน
                        ก่ายหน้าผากคิดสักคืนก่อนครับ จะได้ตัวที่ถูกใจที่สุดครับ อย่าใจร้อนนะครับ ค่าลำโพงแพงกว่าค่ารถไปๆมาๆ มากครับ***
                        *** หลายตัวอาจหายากหน่อยนะครับ***
                        *** เรื่องเสียงนั้นให้เลือกเอาที่ตัวเองชอบมากที่สุดด้วยนะครับ***
                        Last edited by พจน์; 14 Dec 2007, 17:19:19.

Comment

Originally posted by signe View Post

แต๊งกิ้วครับ

ลองเช็คดูว่า ในBios ได้เปิก on board sound ไว้เปล่าครับ

Comment

- Klipsch Promedia GMX D5.1
                            น่าจะอยู่ใกล้เคียงคำตอบของคุณครับ
                            และอยู่ในงบครับ(แต่อาจจะไม่ได้ใช้ซาว์นการ์ด
                            เพราะลำโพงสามารถถอดรหัสได้ในตัวโดยผ่านช่อง SDIF)
                            หาซื้อได้ที่ บริษัท MRZ จำกัด บริเวณ ข้างมอรี่คิงส์วังบูรพา
                            http://www.mrz.co.th/electric_contact.asp

- Logitech Z-680
                            - Logitech Z-5300e
                            - JBL ESC 360

ลองอ่านข้อมูลดูนะครับ
                            การถอดรหัสใช้วิธีเดียวกันกับ Klipsch Promedia GMX D5.1
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=129850
                            - เครื่องเสียงชนิด Mini Home Theater ต่างๆ ครับ

***ลองไปตะเวนลองฟังก่อนนะครับ อย่าเพิ่งตัดสินใจซื้อ ฟังแล้วก็กลับมานอน
                            ก่ายหน้าผากคิดสักคืนก่อนครับ จะได้ตัวที่ถูกใจที่สุดครับ อย่าใจร้อนนะครับ ค่าลำโพงแพงกว่าค่ารถไปๆมาๆ มากครับ***
                            *** หลายตัวอาจหายากหน่อยนะครับ***
                            *** เรื่องเสียงนั้นให้เลือกเอาที่ตัวเองชอบมากที่สุดด้วยนะครับ***
                            ขอบคุณมากคับท่านพจน์
                            แล้ว LOGITECH มีขายที่ไหนมั้งคับ แล้วราคาอยู่ประมาณเท่าไรคับ 2รุ่นที่กล่าวมานี้นะคับ
                            จะลองไปฟังดูมั้งงับ

Comment

Working...
                            X