Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพง 5.1 เสียงดีๆๆให้หน่อยครับ งบ 20k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพง 5.1 เสียงดีๆๆให้หน่อยครับ งบ 20k

ช่วยแนะนำรุ่นยี่ห้อลำโพงดีๆๆให้หน่อยครับ 5.1 อ่ะครับ ตอนนี้ใช้ boston ba4800 อยู่ อยากได้แบบเสียงดีๆๆครับ เรื่องซาวผมใช้ x-fi อยู่แล้วครับ ขอบคุณครับ

ขอทราบแหล่งซื้อด้วยนะครับ เพราะจะได้ไม่ต้องหา

นั่นยังไม่ดีอีกเหรอครับ ลำโพงคอมในดวงใจเลยครับ ยี่ห้อนี้

Comment

ผมยังคิดว่า ใช้ 2.1 ก็พอแล้ว เน้นที่ตัวลำโพง ดีๆ แล้วก็ sound card อิอิ ผมยังไม่อยากใช้เท่าไรนะ 5.1 ^^

Comment

Altec FX5051
        Last edited by Alatal2iel; 20 Jul 2007, 23:03:33.

Comment

ผมว่ารุ่นนี้ก็สุดยอดแล้วน่ะ
          ลอง klipsh promedia สิครับ

Comment

The Boseกำลังเล็งตัวนี้ เนื่องจากไปดูกระทู้เก่าๆๆมาครับ ตอนนี้ไม่อยากอัพอะไรและนอกจากเสียงเพลงหรือเสียงเกม ที่สมจริง ว่าแต่แนะนำแล้วช่วยแนะนำที่ซื้อด้วยครับ อย่าบอกนะว่า บ้านหม้อ
            -*-
            Last edited by tinnapat; 20 Jul 2007, 23:25:50.

Comment

ใช้ Klipsch promedia GMX 5.1 อยู่คับ เคยลองเอาชุดโฮมที่บ้านของ samsung XQ100 ไรเนี่ยแหละ ที่ซื้อมาพร้อมกับจอ LCDTV32" มาต่อเทียบกันข้างๆเลย ปรากดว่า....

Klipsch เสียงแน่นกว่าเยอะเลยคับ
              ราคาประมานหมื่นต้นๆเองด้วยคับ

ถ้าเล่น Bose สงสสัยเกินงบ แหะๆ แต่ที่ไปฟังมา bose companion 3 ก็ฟังเพลงสุดๆเลยคับ แต่มันเปน2.1นี่จิ +_+

Comment

Originally posted by tinnapat View Post
                The Boseกำลังเล็งตัวนี้ เนื่องจากไปดูกระทู้เก่าๆๆมาครับ ตอนนี้ไม่อยากอัพอะไรและนอกจากเสียงเพลงหรือเสียงเกม ที่สมจริง ว่าแต่แนะนำแล้วช่วยแนะนำที่ซื้อด้วยครับ อย่าบอกนะว่า บ้านหม้อ
                -*-
                เชียร์ Bose ครับ

Comment

klipsh promedia อีกคน

Comment

ติดฮอนเลยครับ ได้ยินกันทั้งซอยเลยงานนี้

Comment

ไมโครแล็กx-1300 แจ่มแน่นอน

Comment

ดัน bose อีกคน

Comment

งบขนาดนี้เล่นbose ไปเล่น ดันๆๆๆ

Comment

Originally posted by Jome View Post
                            klipsh promedia อีกคน
                            ยี่ห้อนี้หาฟังได้ที่ไหน เอ่ย อยากลองฟังเสียงมันมั้งนะครับ

Comment

ถ้าเล่น bose companion 3 ล่ะก็ลองโทรไปเบอร์นี้ 081-3416650
                              เพราะเขารับหิ้วของจากนอก ราคาไม่ 13000 เพราะถ้าซื้อที่ไทยก็ประมาณ 17000 ครับเพราะผมก็ใช้อยู่กับ x-fi สุดยอดจริง ออนบอร์ดก็สุดยอดแล้วครับ

Comment

Working...
                              X