Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบความแตกต่างของ Wasapi กับ Asio ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมรู้สึกว่า wasapi รายละเอียดจะใส กว่า ks อยู่หน่อยนึง
    asio จะออกนุ่มๆ

Comment

Originally posted by newbie66 View Post
      ผมลองแล้วรู้สึกว่าใช้ ASIO ที่มากับ software ของ soundcard ให้น้ำเสียงที่ผมพอใจที่สุดครับ

ป.ล. เกราะเรกกะที่โชว์ใน display เจ้าของกระทู้นี่คือมีอยู่ที่บ้านหรือเปล่าครับ อยากทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนครับ สวยดี
      เรื่องเซนต์ เซย่าใช่ไหมครับ อิอิอิ 5 - ผมเล่นมุขน่ะอิอิ
      Last edited by naraklive; 14 Jul 2010, 23:51:51.

Comment

ลองใน foobarน่ะครับ
        เท่าที่ลองมา Asio4all v2 ให้เสียงที่นุ่มกว่า มิติดีกว่า แต่ก็มัวกว่า
        wasapi ให้เสียงที่สด ชัดเจนกว่า แต่เวลาโยนซ้ายขวา มันเหมือนมีกระไดไงไม่รู้เป็นขั้นๆ
        แบ็คกราวน์สะงัดกว่า

- -" ผิดถูกรึเปล่าไม่รู้ เมื่อวานเพิ่งลองกับหูตัวเองแล้วรู้สีกยังงั้น

Comment

ถ้าเดาไม่ผิดมันอยู่ในเรื่อง samurai tooper
          สะกดแบบนี่เปล่าหว่า ???

Comment

ใช่ครับ เรื่อง samurai trooper เมื่อก่อนเป็นการ์ตูนที่ชอบเรื่องหนึ่งของผมเลย

Comment

ชอบเหมือนผมเลย มันส์มากๆ
              เช็คอายุได้เลยนะนี่ อิอิ

Comment

ส่วนการ์ตูนที่ผมชอบตลอดกาลก็จะเป็นเรื่อง Shin Getter ครับ

Comment

โห... บอกอายุได้เลยคับ ^^

Comment

หลังจากที่ได้ลองเอา foobar + Wasapi มาลงแล้วฟัง บอกได้เลยว่า ผมคงไม่หันกลับไปฟัง Media player แล้วครับ ประทับใจมากทั้งความคมชัดของเสียงที่เพิ่มขึ้น และความผิดเพี้ยนของเสียงเครื่องดนตรี แทบไม่ต้องปรับเพิ่มอะไรเลย ไงก็ขอบคุณที่ช่วยตอบคำถามที่ผมถามทุกท่านด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by onoshow View Post
                      หลังจากที่ได้ลองเอา foobar + Wasapi มาลงแล้วฟัง บอกได้เลยว่า ผมคงไม่หันกลับไปฟัง Media player แล้วครับ ประทับใจมากทั้งความคมชัดของเสียงที่เพิ่มขึ้น และความผิดเพี้ยนของเสียงเครื่องดนตรี แทบไม่ต้องปรับเพิ่มอะไรเลย ไงก็ขอบคุณที่ช่วยตอบคำถามที่ผมถามทุกท่านด้วยนะครับ
                      เหอๆ ยินดีด้วยครับที่ทำสำเร็จ

Media player จริงๆแล้วผมก็ชอบนะ ใช้งานง่าย และทำได้ได้หลายอย่าง แต่เสียงไม่เอาไหนซะเลย ก็เลยเลิกกัน

Comment

ใช้ foobar + Wasapi เหมือนกัน

ใช้ win 7 ครับ

Last edited by drmanabae; 16 Jul 2010, 13:46:00.

Comment

เห็นหลายท่านใช้ foobar + wasapi กัน ท่านใช้กับ Vista หรือ 7 ครับ แล้วใช้การ์ดเสียง หรือ DAC แล้ว DAC เชื่อมต่อผ่าน USB หรือ Coax ครับ
                          ผมใช้ Coax >> DAC >> Com Speaker ลองฟังเปรียบเทียบผ่าน foobar+wasapi กับ WMP11 ใน Vista
                          ฟังแทบไม่ออกครับ ว่าต่างกัน

Comment

Working...
                          X