Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงหวีดร้องของ x-fi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงหวีดร้องของ x-fi

ผมมีปัญหาจะขอความช่วยเหลือกูรูทุกท่านคับ ผมใช้การ์ดเอ็กไฟ ใช้มาประมาน2ปีแล้วคับ แต่พอมาช่วงเดือนสองเดือนที่ผ่านมาเวลาเปิดคอมมันจะมีเสียงร้อง วี๊ดดด เหมือนคลื่นแทรกคับ ต้องเปลี่ยนโหมดของโปรแกรม เช่น ตอนเปิดเครื่องอยู่ในโหมดเกม ต้องเปลี่ยนมาเป็นโหมดดูหนังเสียงร้องถึงจะหายไป แล้วก็ใช้งานได้ตามปกติคับ ผมไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคับขอคำชี้แนะด้วยคับ
    ปล.บางครั้งใช้คำผิดต้องขออภัยด้วยคับเนื่องจากไม่ค่อยสันทัดเรื่องคอมเท่าไรคับ

Originally posted by otoko View Post
    ผมมีปัญหาจะขอความช่วยเหลือกูรูทุกท่านคับ ผมใช้การ์ดเอ็กไฟ ใช้มาประมาน2ปีแล้วคับ แต่พอมาช่วงเดือนสองเดือนที่ผ่านมาเวลาเปิดคอมมันจะมีเสียงร้อง วี๊ดดด เหมือนคลื่นแทรกคับ ต้องเปลี่ยนโหมดของโปรแกรม เช่น ตอนเปิดเครื่องอยู่ในโหมดเกม ต้องเปลี่ยนมาเป็นโหมดดูหนังเสียงร้องถึงจะหายไป แล้วก็ใช้งานได้ตามปกติคับ ผมไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคับขอคำชี้แนะด้วยคับ
    ปล.บางครั้งใช้คำผิดต้องขออภัยด้วยคับเนื่องจากไม่ค่อยสันทัดเรื่องคอมเท่าไรคับ
    ลองทำสะอาด pci บนการ์ดโดยใช้ยางลบดินสอ

pci บน MB โดยใช้ contract cleaner ที่ไม่เป็นน้ำมัน(กระป๋องสีฟ้า)ฉีด แล้วใช้แปรงสีฟันขัด รอจน

แห้งค่อยเปิดเครื่อง.ถ้าไม่มีcontrack cleaner ก็ใช้แปรงสีฟันเก่าสะอาด จุ่มทินเนอร์นิดนึง สลัดออก

ให้หมาดๆ แล้วขัดที่ pci บน mb รอจนทินเนอร์ระเหยไปซักพักแล้วลองเปิดดู ถ้าเป็นที่หน้าสัมพัสก็หาย

เวลาเสียบการ์ดลง slot PCI ขยับการ์ดไปมา บน-ล่าง ให้ขา PCI ได้ยืดหดตัว จะได้ยึดการ์ดได้ดีขึ้น

ขาPCI อาจจะล้าครับ
    Last edited by mujaarm; 7 Jun 2010, 12:03:23.

Comment

น่าเก็บใว้ดูหนังผี

Comment

ขอบคุนมากคับคุนmujarm z,จะรีบกลับไปลองทำดู แล้วจะมาแจ้งผลให้ทราบคับ คุนXsoeIIsJ ผมว่ากว่าจะดูจบเรื่องนึงแก้วหูแตกก่อนคับ เสียงแหลมแสบไส้ติ่งเลยคับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          น่าเก็บใว้ดูหนังผี

Comment

Working...
          X