Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ มีปัญหากับ ซาวด์การ์ด 2ZS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ มีปัญหากับ ซาวด์การ์ด 2ZS

ซื้อ Audigy 2ZS ตัวเต็ม ติดตั้งลงไดร์เวอร์แบบ Full เรียบร้อย
    ทำการ Disable ตัว Realtex ที่มี On board แล้ว
    ใช้ Win XP pack 3 , CPU Phenom II X4

อาการคือ เสียบลำโพงที่ช่อง อนาลอค จะมีเสียง ซ่า... ดังมากๆ ตลอดเวลา
    แต่ก็ยังเล่นเสียงอื่นๆ เปิดเพลงได้อยู่ครับ แต่มันก็ ซ่าๆๆๆๆๆ...
    พอย้ายไปเสียบช่อง ดิจิตอล ลำโพง ติดดับๆๆๆ ตุ้บตั้บๆๆๆๆ เลยครับ

พอลองเอาหูฟังมาเสียบบ้าง ที่ช่องอนาลอค เสียงออกมาเนียนมากๆ ฟังได้ปกติ

คราวนี้ไปเอาซาวด์ฟร้อนมาติดตั้งดู แล้วเสียบสายลำโพงจากซาวด์ฟร้อน เสียงกลับออกมาปกติ
    ฟังได้เนียนชัดเจน แต่พอหมุนวอลลุ่มซาวด์ฟร้อนให้เพิ่มขึ้นมากๆ จะมีเสียงซ่าตามมาเล็กน้อย

คือ ผมไม่ต้องการใช้ ซาวด์ฟร้อน ผมจะต่อออกจาก ซาว์ดการ์ดโดยตรง ที่หลังเครื่อง
    ผมต้องทำยังไงครับ แก้ปัญหายังไงดี สาเหตุมาจากอะไร ช่วยผมด้วยคร้าบ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลำโพงอะไรครับ Orbit รึปล่าว

Comment

ใช่ครับ ลำโพง Orbit ครับ

Comment

ลำโพง Orbit ใช้ไม่ได้เหรอครับ

หรือยังไง ???

Comment

orbit มันแสลงกับการ์ดครีเอทีพครับ (อ่านเค้ามาอีกที)

Comment

Obit Phonon 701/702

มันจะไม่ถูกกับการ์ด 2ZS/X-fi xtrem music ครับ จากประสบการณ์

ว่าแต่ จขกท ไช้ลำโพงอะไรครับ

Comment

เอาแล้วไง Obit Phonon 701

ตัวนี้เลยครับ

Comment

ทามมาย ?? ผมไม่เคยรู้เรื่องนี้เลย
                แล้วไปถอย 2ZS มาทามม้ายยยย....

เริ่มกลุ้ม

Comment

ต้องเลือกเอาละครับละหว่างลำโพงกับซาวน์การ์ด เอิ้กๆ

Comment

5555+

เอามาแลกกับ E3350 มั้ย

Comment

ลองติ๊ก mute หรือไม่ก็ปรับเสียงเบาสุด(ปิดมันไปนั้นเอง) ทุกอยากใหเหลือแต่ wave กับ midi พอ

Comment

ลองถอดรีโมทออกดูคับ

Comment

Originally posted by teezaa69 View Post
                          ลองถอดรีโมทออกดูคับ
                          รีโมท ถอดไปนานแล้วครับ

ถ้าใส่มันจะมีเสียง รบกวน

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                            5555+

เอามาแลกกับ E3350 มั้ย

นั่นแน่... มีทางเลือกมาให้ด้วย

Comment

Originally posted by leahlover View Post
                              ต้องเลือกเอาละครับละหว่างลำโพงกับซาวน์การ์ด เอิ้กๆ
                              ตอนนี้ เลือกยากจริงๆครับ

ครั้น จะเอา 2ZS ไปคืน เค้าจะยอมให้คืนมั้ยน้า...

Comment

Working...
                              X