Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความคิดเห็นเล็กน้อยเกี่ยวกับบอร์ดนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by sleipnir View Post
    เเต่อยู่บอดนี้ก็มีข้อเสียครับ . . .

ตอนนี้ หูฟังผมเเพงกว่าคอมทั้งเครื่องผมอีก - -

บอร์ดไหนมันก็มีข้อเสียทั้งนั้นละครับ

เอาข้อดีมาใช้ เอาข้อเสียมาประยุกต์ไม่ให้เกิดกับตัวเอง แค่นี้ก็สบายแล้วครับ

Comment

อิอิ

คอมมันเป็นศาสตร์เอาอะไรมาวัดได้ มีคะแนนโชว์ เร็วขึ้น คะแนนสูงขึ้นจับต้องได้

เสียงมันจับต้องไม่ได้เอาอะไรมาวัดก็ไม่ได้มันเป็นศิลป์เนี่ยแหละคือเสน่ห์ของมัน

ทุกวันนี้ก้ยังงมงายกะมันอยู่ยิ่งอ่านยิ่งฟังยิ่งงมงาย เพราะไม่มีอะไรถูกอะไรจบซะที^^

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
        นานๆซื้อทีก็ได้ครับ แต่มีสักหน่อยมันก็ดีนะ อุส่าเล่นเครื่องเสียงแพงๆ
        แสดงความคิดเห็นเฉยๆนะครับ อย่ามีดราม่า อิอิ
        ก็พอมีบ้างครับเล้กๆน้อยๆ แต่ด้วยทุนทรัพย์แค่ลำโพงก็แย่ละฮะ ฮ่าๆ

Originally posted by sleipnir View Post
        เเต่อยู่บอดนี้ก็มีข้อเสียครับ . . .

ตอนนี้ หูฟังผมเเพงกว่าคอมทั้งเครื่องผมอีก - -
        Custom นิท่านผมเคยคิดเคยฝันว่าจะทำเหมือนกัน
        เมื่อประมาณ5-6ปีที่แล้ว(ตอนนั้นผมอยู่ปี2) ผมก็ได้ Shure E3C มาจากเฮียหัวเหม่งๆเจ้าของร้านขายหูฟังใหญ่ๆ
        ก็ดีใจเนื้อเต้น เอามาฟังกับ ipod + ไฟล์ 192 รู้สึกว่ามันไพเราะยิ่งนัก แต่ฟังไปได้เกือบปี หูเริ่มแย่
        เวลาจะฟังอะไรต้องฟังใกล้ๆ ไม่ต้องดังแต่ต้องใกล้ๆหน่อย คาดว่ามาจากไอนี่แหละ(แ่ตอนฟังก็ไม่ได้เปิดดังนะ)
        แต่ฟังบ่อยมากวันนึง3-5ชม.อย่างต่ำ เน้นว่าอย่างต่ำ หลังจากเริ่มรู้สึกตัวและกลัวหูจะพังเลยเลิกคบ In-ear
        และหันไปค Headphone แทน ตอนนี้ก็หันมาคบลำโพงแทน อิอิ

Originally posted by mambobeer View Post
        อิอิ

คอมมันเป็นศาสตร์เอาอะไรมาวัดได้ มีคะแนนโชว์ เร็วขึ้น คะแนนสูงขึ้นจับต้องได้

เสียงมันจับต้องไม่ได้เอาอะไรมาวัดก็ไม่ได้มันเป็นศิลป์เนี่ยแหละคือเสน่ห์ของมัน

ทุกวันนี้ก้ยังงมงายกะมันอยู่ยิ่งอ่านยิ่งฟังยิ่งงมงาย เพราะไม่มีอะไรถูกอะไรจบซะที^^
        ถูกใจครับ ลำโพงไม่มีอะไรมาวัดค่าความไพเราะได้
        แต่บางอย่างก็เกินความเป็นจริง อย่างเช่นที่บอกว่าถ่านรีโมทมีผลต่อเสียง
        ใช้ต่างนิ้วกดมีผลต่อเสียง อันนั้นมันไม่ได้มีผลต่อเสียงละครับ
        มันมีผลต่อความคิดและจิตละฮะ เห็นมาคุยๆกันบ้าง ผมอ่านล่ะเฮ้อเป็นกันมากแฮะ
        Last edited by TroRuwA; 17 May 2010, 21:04:29.

Comment

^
          ^
          ^
          เห็นด้วยครับ เมื่อก่อนผมก็ฟังอินเอียจนติด พอมาเปิดลำโพง ปรับเสียงดังๆนึกในใจเห้ยลำโพงไรวะเบามาก

ตอนนี้หันมาฟังแต่ลำโพงแล้วถ้าจะใช้หูฟังก็ Headphone แบบ Ful size ไปเลย

Comment

มีคนบอกว่าเข้า OCZ ทีไร มีแต่เรื่องเสียเงิน....555 จริงของเขา

Comment

กลัวว่าจะไม่ได้เป็นแค่ศิลปะ จะเป็นไสยศาสตร์เอา เล่นแล้วเหมือนโดนอำอิอิ
              เล่นเสียงก็วัดได้นะว่าเดือนนี้เหลือพอมาม่าหรือเปล่าฮิฮุ
              เรื่องหูฟังนี่พยายามห๋างไว้ก่อน เคยเห็นคนติดต้องฟังทั้งวัน และเอาสายลำโพงแพงๆมาเปลี่ยนสายหูฟังเดิม
              วันนี้ก็ไปเดินงานแพลเน็ตเลเซอร์ ที่โฮมโปรพระรามสามมา ชุด audiolab กับลำโพง energy ของร้านขายแผ่นเสียงดีใช้ได้
              Last edited by naraklive; 17 May 2010, 22:06:54.

Comment

ปกติผมเป็นคนชอบดูหนัง แต่ทุกวันนี้กลับฟังเพลงมากกว่า
                แถมฟังดนตรีบรรเลงอีกต่าง The Very Best of Latin Guitar Moods นี่ฟังทุกวันเลย
                อีกไม่นานคงไปฟังบรรเลงออเคสตร้าเป็นแน่ ชักสงสัยเหมือนกันเกิดอะไรขึ้นกับตัวเอง
                สงสัยจะเป็นไสยศาสตร์ แบบที่ท่าน naraklive ว่าละมั้งครับ

Comment

ถ้าผมเปิดคอมพ์ก็ต้องเข้ามาที่นี่ทุกครั้งเช่นกันครับ ^^

Comment

นั่งคำนวนดูค่าเครื่องเสียงซื้อคอมได้เกือบครึ่งร้อยชุดแล้ว จะบ้าตาย T_T

Comment

Originally posted by mambobeer View Post
                      ตอนเริ่มเล่นComผมก็ไปถามเพื่อน เพื่อนตอบว่าลองมาอ่านบอร์ดนี้ดูก่อนซื้อ

หลังจากวันนั้นจนถึงวันนี้ไม่กล้าบอกจำนวนเงินที่ไหลออกไปเลย- -

มีคนจะซื้อต่อเคสผมยกชุด บอกตรงๆตั้งราคาไม่ถูกเลย ใช้ของมียี่ห้อหมด พัดลม สายไฟ สายUV ไฟUV ตัวปรับรอบ วัดTemp.... เลยบอกไปว่าขอแยกและกันถ้าบอกราคาไปเดี๋ยวจะเป็นลม^^

ปัจจุบันหันมาเล่นเครื่องเสียงแทน เริ่มจากSoundCard แพงๆก่อนเลย...พอใช้ไปใช้มาโน่นกระโดดไปAVRและก็กระโดดไปเล่นสายสัญญาณ และลำโพง... ทุกวันนี้ที่หยุดไม่ใช่อะไร...ตังค์หมด

เวลาซื้อจะต้องบอกเมียว่าเนี่ยเกือบพันเอง...สายแต่ละสายแค่เมตรนี่ก็พันกว่าแว้ว- -a ทั้งชุดไม่กล้านับราคาเลยมันไปไกลและทยอยๆซื้อ จะให้ซื้อถูกๆก็เดี๋ยวก็เปลี่ยนเลยซื้ออะไรให้มันสุดๆเท่าที่พอจะหาได้ไปเลย แค่2*2เมตรคู่หน้ารวมBananaPlugก็จะ4000แล้ว - -บอกเมียไปว่า5-600เอง 555

ที่ฮาสุดๆคือผมฟังเพลงจีนหรือพวกบรรเลงคือง่ายๆเลือกคุณภาพของรูปแบบการบันทึกเพลงมากกว่าจะฟังเพลง-*-เมียบอกเทรนใหม่หรอพี่ (แอบอายแต่จะพยายามเลิกนิสัยนี้555)
                      ลอง int amp ดูมั่งสิครับ

Comment

Working...
                      X