Announcement

Collapse
No announcement yet.

set อุปกรณ์คาราโอเกะไว้ร้องรำทำเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by BZZ View Post
    โหแบบนี้ท่าน 125R ทำเป็น how to มาเลยดีกว่าครับ 55
    เคยลองพวก midi คาราโอเกะเซ็ตไม่เป็น เสียงไม่ไหว ชอบแบบที่เค้าขายปกติมากกว่า
    อันพวกที่ต้องปิดเสียงร้องออกชาแนลนึง แต่จริงๆชอบไปร้านกะเพื่อนมากกว่า
    แต่ถ้าโปรแกรมคาราโอเกะทำเสียงแบบปกติได้นี่ ขอวิธีด้วยคนครับ อิอิ

Comment

Originally posted by BZZ View Post
      โหแบบนี้ท่าน 125R ทำเป็น how to มาเลยดีกว่าครับ 55
      เคยลองพวก midi คาราโอเกะเซ็ตไม่เป็น เสียงไม่ไหว ชอบแบบที่เค้าขายปกติมากกว่า
      อันพวกที่ต้องปิดเสียงร้องออกชาแนลนึง แต่จริงๆชอบไปร้านกะเพื่อนมากกว่า
      แต่ถ้าโปรแกรมคาราโอเกะทำเสียงแบบปกติได้นี่ ขอวิธีด้วยคนครับ อิอิ
      จึ๋ยยย .... ผมไม่ค่อยเล่นเก่งอะไรมากหรอกครับ
      เพื่อนมันสอนลวกๆให้อีกต่อ เดี๋ยวผมเลิกงานจะกลับไปดูข้อมูล
      จำพวกลดเสียงเบส เสียงอิเล็กโทน เน้นเสียงกีต้าร์
      แต่ก็ลองผิดลองถูกเอาน่ะครับ หรือใครอยู่ใกล้ผมมาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้นะครับ ^^"

Comment

Originally posted by 125R View Post
        จึ๋ยยย .... ผมไม่ค่อยเล่นเก่งอะไรมากหรอกครับ
        เพื่อนมันสอนลวกๆให้อีกต่อ เดี๋ยวผมเลิกงานจะกลับไปดูข้อมูล
        จำพวกลดเสียงเบส เสียงอิเล็กโทน เน้นเสียงกีต้าร์
        แต่ก็ลองผิดลองถูกเอาน่ะครับ หรือใครอยู่ใกล้ผมมาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้นะครับ ^^"
        กับ extrem นะครับ
        1. ไปเปิด sf ก่อนครับ 2. เลือก midi out > soundfont midi port
        3. แล้วไปปรับแต่งเสียงใน midi mapper เช่นเพิ่มเสียงกีต้าร์ให้สุด ลดเสียงอิเล็กโทนสักนิด
        เพิ่มกลอง ลดเบส ตามใจชอบเลยครับ
        Attached Files

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
          ขอลิสหลังไมค์
          เดี๋ยวผมฝากท่าน tamkator คนบ้านเดียวกัน กะท่าน
          ไปให้นะครับ

Comment

Originally posted by 125R View Post
            เดี๋ยวผมฝากท่าน tamkator คนบ้านเดียวกัน กะท่าน
            ไปให้นะครับ
            ขอบคุณมากๆ ครับท่าน

Comment

ซาวด์ฟ้อนท์มันต้อง add เข้าไปครับ แล้วไปตั้งให้ออก midiport อะไรนี่เหละครับ จำไม่ได้
              เดี๋ยวเลิกงานจะกลับไปลองเปิดดูให้ครับ จำหน้าตาไม่ได้
              ขอขอบคุณนะท่าน
              แล้วตอนนี้ ตกลงท่านเจ้าของกระทู้เล่นตัวไหนอยู่ครับ
              หาที่ถูกใจได้ยัง ผมเคยเล่น all in one karaoke แล้วมาเล่น extream ลูกเล่นเหนือกว่าเยอะ
              karalight ผมก็มีแต่คิดว่าด้อยกว่า extream ผมได้มาฟรีๆ เพื่อนทำงานคุมเครื่องเสียงในโรงแรม
              ก๊อบมาให้ ^^"
              กำลังโหลด extream คับท่าน
              อันนี้เห็นด้วย แล้วขอยกให้เป็นกูรู้...

Comment

Originally posted by indyz View Post
                ของฟรีต้อง ลิเกซิ่งครับ ใช้ซาวน์ฟรอนท์ได้ ทางนี้เลยครับ
                ขอบคุณอีกคน
                Originally posted by Antonov 12 View Post
                ท่านเจ้าของกระทู้คงไม่อยู่ในวัยที่จะมาฟังลิเกซิ่ง หรือ ใช้ SF ประเภทเสียง สแนร์ ออกแนว โป๊งๆๆๆ โป๊งๆชึ่ง แล้วกระมังครับ
                อีกอย่างหากไม่เจอ SF ที่ดี ถูกใจ ถูกแนวเพลงของตัวเอง ไม่ใช้ดีกว่าครับ ปรับแต่งไม่เป็นกลายเป็นเพลงไม่ได้เรื่องไปเลย
                ฮ่า ๆๆ แค่ ห้า๑๐สามเอง ฟังได้อยู่คับ ขอบคุณที่เป็นห่วง ฮ่า ๆ ๆ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                  มี sf แจ่มๆบ้างใหมท่าน แบ่งผมหน่อย
                  ผมหาโหลดของฟรีมาใช้(ทำเองไม่เป็น) ยังไม่โดนเท่าไหร่

ผมโหลดผ่านซาวด์การ์ดเลย
                  ผมเพิ่งโหลดจากในนี้คับของท่านเรือถัง battle cru.... อะไรนี่แหละ โดยเสิร์ชจากกูเก้อ... คับที่สุดมาเจอว่าในนี้( solfware forum) คับ

Comment

ผมใช้ตัวนี้อยู่ ก็โอ... นะคับ http://www.geocities.jp/shansoundfont/

Comment

http://soundfonts.homemusician.net/
                      http://www.sf2midi.com/soundfonts/
                      ของฟรีไปเลือกโหลดตามใจชอบครับ
                      SoundFont SOMSAK2009-PA(2010)
                      Last edited by tiger X-fi; 23 Mar 2010, 16:01:34.

Comment

Working...
                      X