Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่การ์ดเสียงแล้วมันขึ้นจอฟ้าแก้ปัญหายังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่การ์ดเสียงแล้วมันขึ้นจอฟ้าแก้ปัญหายังไงดีครับ

ผมซื้อการ์ดเสียงรุ่นนี้มาใช้ CREATIVE BLASTER AUDIGY VALUE 7.1 ปรากฏว่าพอลงไดร์เวอร์เสร็จแล้วมันก็ขึ้นจอฟ้าฟ้องว่า stop code 0X000000C2 พอไปอ่านวิธีแก้มันบอกว่าเป็นที่การ์ดผมควรแก้ปัญหายังไงดีครับ

ลองทำความสะอาดช่อง pci ที่เสียบดูครับ แล้วก็ถ้ามี sound onboard อยู่ ก็ลองปิดไปก่อนครับ

ลองดู ของแบบนี้ เส้นผมบังภูเรา ครับ

Comment

แถมเรื่องไดร์เวอร์อีกอย่างงับ เห็นท่าเรือรบเขามีไดร์เวอร์หลายแบบเลยนะ ลองถามเขาดูเผื่อเขาจะแนะนำไดร์เวอร์เยี่ยมๆได้....

Comment

Working...
      X