Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนการ์ดจอแล้วเสียงหายไปเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนการ์ดจอแล้วเสียงหายไปเลย

ผมเปลี่ยนการ์ดจอ จากspark 7300 gt 256mb มาเป็น HD3650 512mb แล้วเสียงห่ยไปเลย ดูหนังฟังเพลง เกม ไม่มีเสียงเลยครับ เปลียน หูฟัง กลับลำโพง4-5ตัวแล้วก็ไม่หาย ลงไดร์เวอร์ บอร์ดไหม่ก็ไม่หาย ทำไงดีครับช่วยผมที

ต้องเข้าไปปรับใน control panel - sounds audio divices ไปที่ audio เลือกออนบอร์ด
    Last edited by ploynut; 16 Jan 2010, 21:03:33.

Comment

ที่ BIOS หรอ

Comment

ถ้าเป็นการ์ดจอที่มี พอร์ท hdmi ก็อาจต้องไปปิดใน Device Manager ซะก่อนนะครับแบบผม!!หรือป่าวตามรูป

Comment

ใช้ได้แล้วครับ ขอบคุณมาก

Comment

ปิดตรงไหนน้ะคับใน Device Manager

Comment

Working...
            X