Announcement

Collapse
No announcement yet.

โมให้ดีกันเยอะแล้ว มาม๊ะ....มาโมให้"เจ๊ง"กันดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ManiacMaew View Post
    แต่เฉพาะเสียงที่เกิดจากพัดลมสั่นแล้วมันพาเคสสั่นตามน่ะ ไม่ใช่เสียงจากพวกลูกปืนฝืด
    ลูกปืนฝืดนอกจากเสียงดังแล้วยังเป็นหนึ่งในสาเหตุที่ทำให้พัดลมหมุนไม่ได้ศูนย์ ,สั่นสะเทือนเวลาทำงานครับ

Comment

• ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
        แวะมาชี้เป้า OpAmp ราคาถูก ของแท้แน่นอน ราคาแบบเหลือเชื่อจะมีราคานี้ขาย ตัวถังเซรามิคด้วย ติดตรงขาOpAmp มีคราบออกไซด์บ้าง(เก่าเก็บ)ไม่มีผลต่อการใช้งาน คาดว่าคงไปเหมามาแบบยกล็อต เพราะเมืองนอกถ้าสินค้ามีตำหนินิดเดียวก็คัดทิ้ง(QC สูงมาก) เหมาะมากกับสายโม ราคาประหยัด
        จะชี้เป้าร้านนี้ มีAD827SQ และ AD797SQ ของแท้ ทั้งคู่ เพราะสั่งAD827SQ มาลองแล้ว 3ตัว เอามาโมกับX15 และพึ่งสั่งเพิ่มไปอีก 4ตัว รวมสั่งไป7 ตัว ยังไม่เท่าซื้อเมืองไทย 1ตัว

[ATTACH=CONFIG]4290832[/ATTACH]
        ขอถามหน่อยนะครับว่า Op-Amp พวกนี้สามารถเอามาใส่ใน Xonar DS ได้เลยมั้ยครับ แล้วมีตัวไหนแนะนำมั้ยครับ

ผมชอบแนว แหลมใสๆ กรุ๊งกริ๊งๆ เสียงกีต้าคมๆ ชัดๆ /กลางอิ่มๆ มีเนื้อนิด ไม่หนาไป /เบส deepๆ ลึกๆ หนักๆ หน่อย แบบว่าฟังเพลงสนุก ดูหนังมันส์
        ซึ่ง ne5532 ตัวเดิมๆ ที่ใช้อยู่เสียงแหลมมันก็โอเคนะครับ แต่กลางบางไปนิด เบสบางไปหลายหน่อย

เล็งๆ พวก Opa627au Ad797sq Ad825 ไว้ มันสามารถใส่ได้เลยมั้ยครับ หรือต้องแปลงเป็น dual หรือยังไงก่อนครับ

Last edited by ZZZ999; 29 Dec 2018, 15:47:33.

Comment

• ตอนนี่ยังมีใครDiy อยู่ไหมครับ เพื่อผมจเข้ามาขอความรู้

Comment

• Originally posted by dusit08 View Post
            ตอนนี่ยังมีใครDiy อยู่ไหมครับ เพื่อผมจเข้ามาขอความรู้
            จะถามอะไรก็โพสถามไว้เลยครับ ถ้ามีคนรู้เดี๋ยวเขาก็มาตอบให้

Comment

• .. ไฟ 5 โวลท์ 12 โวลท์ ในเพาเวอร์คอม (สวิทย์ชิ่ง) เอาไปจุดไส้หลอด ในแอมป์หลอดได้ไหม ครับ ..
              Last edited by momae; 17 Jan 2019, 21:56:07. Reason: พิมพิ์ผิด

Comment

• Originally posted by momae View Post
                .. ไฟ 5 โวลท์ 12 โวลท์ ในเพาเวอร์คอม (สวิทย์ชิ่ง) เอาไปจุดไส้หลอด ในแอมป์หลอดได้ไหม ครับ ..
                ทำไมจะไม่ได้ แต่ ถ้าต่ำกว่า spec มันโหลดไลน์ เพี้ยนนะ

Comment

• .. แล้วเอาไฟ 309 โวลท์ หลังบริดจ์เร็คติไฟด์ใน สวิทย์ชิ่งเพาเวอร์คอม เอาไปทำไฟสูง ในแอมป์หลอดได้ไหม ครับ .. วงจรประมาณ 12ax7+5AQ5 SE ..

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                    แวะมาชี้เป้า OpAmp ราคาถูก ของแท้แน่นอน ราคาแบบเหลือเชื่อจะมีราคานี้ขาย ตัวถังเซรามิคด้วย ติดตรงขาOpAmp มีคราบออกไซด์บ้าง(เก่าเก็บ)ไม่มีผลต่อการใช้งาน คาดว่าคงไปเหมามาแบบยกล็อต เพราะเมืองนอกถ้าสินค้ามีตำหนินิดเดียวก็คัดทิ้ง(QC สูงมาก) เหมาะมากกับสายโม ราคาประหยัด
                    จะชี้เป้าร้านนี้ มีAD827SQ และ AD797SQ ของแท้ ทั้งคู่ เพราะสั่งAD827SQ มาลองแล้ว 3ตัว เอามาโมกับX15 และพึ่งสั่งเพิ่มไปอีก 4ตัว รวมสั่งไป7 ตัว ยังไม่เท่าซื้อเมืองไทย 1ตัว

[ATTACH=CONFIG]4290831[/ATTACH]
                    [ATTACH=CONFIG]4290832[/ATTACH]

ของแท้100%
                    [ATTACH=CONFIG]4290833[/ATTACH]
                    opamp ร้านนี้แท้จริงๆหรอครับ ผมสั่ง AD797SQ มาลองเทียบกับ AD797ANZ ที่สั่งจากเว็บ Rs เสียงนี่คนละโลกเลย ANZ ดีกว่าทุกด้าน ทั้งที่ SQ น่าจะเป็นเกรดที่สูงกว่า

Comment

• Originally posted by qwe21434 View Post
                      opamp ร้านนี้แท้จริงๆหรอครับ ผมสั่ง AD797SQ มาลองเทียบกับ AD797ANZ ที่สั่งจากเว็บ Rs เสียงนี่คนละโลกเลย ANZ ดีกว่าทุกด้าน ทั้งที่ SQ น่าจะเป็นเกรดที่สูงกว่า
                      Rs,mouser,digikey,......etc. เว็บพวกนี้ชัวสุดแล้วครับถ้าจะซื้อopamp สั่งจากที่อื่นให้คิดไว้ก่อนเลยว่าปลอม 99.99999%

Comment

ชัดเจนครับ มิลเลอร์จีน

Comment

• Originally posted by itoe102 View Post
                          Rs,mouser,digikey,......etc. เว็บพวกนี้ชัวสุดแล้วครับถ้าจะซื้อopamp สั่งจากที่อื่นให้คิดไว้ก่อนเลยว่าปลอม 99.99999%
                          ขอบคุณครับที่ช่วยยืนยัน ฟังเบอร์แท้ๆแล้วมาฟังเบอร์จีน เสียงต่างกันลิบ ขอคืนสินค้าไม่ได้ด้วย ร้านปฏิเสธคำขอคืนสินค้า
                          Last edited by qwe21434; 30 Jan 2019, 13:28:05.

Comment

• ยอมจ่ายแพงกว่า แล้วได้ของแท้ผมว่า OK นะครับ ของถูกเดี่ยวนี้วัดดวงจริงๆ
                            ถ้ามีงบก็จะหันไปลองเล่นพวก Discrete Op Amp แต่ดันติดปัญหาพื้นที่นี้แหละครับ แต่ละตัวขนาดใหญ่ซ่ะเหลือเกิน
                            ตัวเล็กๆก็ราคาสูงเอาเรื่อง

Comment

• Originally posted by toolpak View Post
                              ยอมจ่ายแพงกว่า แล้วได้ของแท้ผมว่า OK นะครับ ของถูกเดี่ยวนี้วัดดวงจริงๆ
                              ถ้ามีงบก็จะหันไปลองเล่นพวก Discrete Op Amp แต่ดันติดปัญหาพื้นที่นี้แหละครับ แต่ละตัวขนาดใหญ่ซ่ะเหลือเกิน
                              ตอนนี้ผมฟัง AD797ANZ สลับกับ OPA627BP อยู่ มีเบอร์อื่น หรือ ค่ายอื่นเสียงดีๆ แนะนำไหมครับ

Comment

• Originally posted by toolpak View Post
                                ยอมจ่ายแพงกว่า แล้วได้ของแท้ผมว่า OK นะครับ ของถูกเดี่ยวนี้วัดดวงจริงๆ
                                สั่งจาก RS,mouser .... แพงกว่าร้านนอกไม่กี่บาท บางเบอร์ถูกกว่าด้วยซ้ำ ส่วน discrete ลอง V5i ดูคับ หามือสองยากหน่อยแต่ก่อนเคยเห็นเฮียหมูหวานขายอยู่ไม่รู้ตอนนี้ยังขายอยู่ไหมนะ

Originally posted by qwe21434 View Post
                                ตอนนี้ผมฟัง AD797ANZ สลับกับ OPA627BP อยู่ มีเบอร์อื่น หรือ ค่ายอื่นเสียงดีๆ แนะนำไหมครับ
                                AD825 สุดคุ้มกับเงินทุกบาท ข้อเสียอย่างเดียวต้องหาแผ่นปริ้นมาแปลง

Comment

Working...
                                X