Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพงราคาไม่แพง มี Coax หรือ Optic

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพงราคาไม่แพง มี Coax หรือ Optic

ช่วยแนะนำลำโพงราคาไม่แพง มี Coax หรือ Optic เอาแบบราคาไม่แรงนะครับ

Creative Gigawork PS200

คุณภาพเสียงไม่รู้นะครับ หูไม่เทพ แต่มีแน่นอนผมใช้Opticalอยู่ อยากไปใช้Coaxcมากกว่า
    เหมือนOpticมันจะแห้งๆ หรือว่าคิดไปเองก็ไม่รู้นะครับ

ชอบเสียงตอนใช้ แจค3.5มากกว่า แต่มันมีเสียงซ่าๆอะ เลยต้องใช้opticแทน

Comment

----
      Last edited by พจน์; 9 Dec 2009, 00:08:04.

Comment

แล้วมีรุ่นไหนอีกบ้างครับ Microlab มีไหมอ่ะครับ พอดีไม่ค่อยอยากได้พวก AVR มันเกะกะอ่ะครับ

Comment

logitech z 5500

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
            Creative Gigawork PS2000

คุณภาพเสียงไม่รู้นะครับ หูไม่เทพ แต่มีแน่นอนผมใช้Opticalอยู่ อยากไปใช้Coaxcมากกว่า
            เหมือนOpticมันจะแห้งๆ หรือว่าคิดไปเองก็ไม่รู้นะครับ

ชอบเสียงตอนใช้ แจค3.5มากกว่า แต่มันมีเสียงซ่าๆอะ เลยต้องใช้opticแทน
            ชุดต่อดิจิตอลได้ราคาย่อมเยาว์ เสียงคุณภาพดีต้องตัวนี้เลยครับ
            แต่ว่าต้องเลือกดีๆนะ ผมไปลองมา ต้องหาตั้ง 3ลัง กว่าจะเจอซับเสียงไม่แตก

Comment

logitech z 5500 แพงแสดดดเลย เกือบ 2 หมื่นแบบนี้ได้ Onkyo 3200 เลย

Comment

PS2000 ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ราคาซักเท่าไหร่อ่ะ

Comment

แอดไวซ์ขึ้นราคาเป็น 1500 แล้วครับ

Comment

Advice นี่อยู่ที่ไหนครับ ที่ไหนมีของบ้างครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าจะเล่นลำโพง digital รุ่นไม่แพงอย่าเล่นเลยครับ ไปซื้อลำโพง analog ที่ราคาเท่าๆกันดีกว่าครับเสียงดีกว่าเห็นๆ

Comment

แอดไวซ์ต้องโทรสั่งของครับแล้วค่อยไปรับเอาสาขาร้านของมันอีกที
                        เพราะร้านสาขาอย่างคอมโอเค ไม่สต๊อกของไว้แล้ว
                        แต่ถ้าจะไปเอาเองก็ได้รู้สึกจะอยู่แถวๆงามวงวาน
                        ที่อยู่หากูเกิลเอาครับ advice หาจากคำนี้

แล้วก็มีอีกหลายร้านขายครับ ลองไปหาเองดู

PS2000 ดีจริงๆนะครับ ลำโพง 4-5พันมีอายครับเสียงรุ่นนี้
                        แต่ตาดีได้ตาร้ายเสียนะครับ (หูมากกว่ามั้งเหอๆ) อัตราเสียถือว่าสูง มีซับเสียงแตก ดับดื้อๆ เสียงหาย และอื่นๆอีกมากมาย
                        เพราะมันเป็นสินค้าเก่าที่เลิกผลิตไปนานมากแล้ว วงจรเสื่อมเลยเยอะ

ถ้าจะเอาเตรียมใจให้ดี
                        (ถ้าซื้อจากแอดไวซ์มันจะให้หม้อแปลง 12โวลต์มา ทั้งที่ลำโพงใช้15 ถ้ามีร้านอื่นให้หม้อแปลง 15 ไปหาร้าน15ดีกว่านะ จะได้ไม่ต้องซื้อหม้อแปลงอีก จะทู่ซี้ใช้มันก็ได้อยู่หรอกแต่ไม่ดี)
                        Last edited by papababa; 13 Dec 2009, 16:13:05.

Comment

ขอบคุณครับ ได้คำตอบเคลียร์มากครับ

Comment

Originally posted by chunlive View Post
                            ช่วยแนะนำลำโพงราคาไม่แพง มี Coax หรือ Optic เอาแบบราคาไม่แรงนะครับ
                            แนะนำ...Edifier Multimedia speakers ตามรุ่นด้านล้าง...

Edifier S330D

Edifier S530D

Edifier S730

เผื่อเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกครับ
                            พร้อมมีบททดสอบ...
                            และ Review Video

...

Comment

ps2000 ที่ jinan.co.th

Comment

Working...
                              X