Announcement

Collapse
No announcement yet.

อธิบายเรื่อง Sound Card

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช่ครับ

แต่ audigy 2 ทั้งตระกูล + audigy 4 เอาจริงๆ เสียงแยกกันไม่ออก

Comment

• ขอบคุณท่านเรือรบ
      แต่ audigy 2 ทั้งตระกูล + audigy 4 เอาจริงๆ เสียงแยกกันไม่ออก
      สรุปก้อพอๆกันเลยใชป่าวครับ แต่ดีหน่อยที่ 4 มีรีโมท แต่ไม่ยักกะได้ใช้ -*-

Comment

• Originally posted by Takumigrit View Post
        ขอบคุณท่านเรือรบ
        สรุปก้อพอๆกันเลยใชป่าวครับ แต่ดีหน่อยที่ 4 มีรีโมท แต่ไม่ยักกะได้ใช้ -*-
        2ZS คือคำตอบสุดท้ายครับ

Comment

• ขอบคุณค้าบ จับย้าย Audigy 4 ซะ หา 2 zs ดีก่า

Comment

• อยากได้ Audigy 2ZS แต่มือ 1 หาไม่ได้เลย

Comment

• Originally posted by battlecruiser View Post
              ** ใครใช้ 5.1 6.1 จะดูหลังฟังเพลง

แต่ออกไม่ครบทุกลำโพง เพราะ Source มาแค่ stereo

แล้วไม่ชอบ ความเพี้ยนของ CMSS 3D

แนะนำให้ใช้ Creative MediaSource Player และ เปิด NEO 6 แทน

ผมขอสอบถามนิดหน่อยนะค้าบคุณเรือ คือผมใช้ Audigy 2ZS เจอแต่ CMSS 3D ครับ
              ไม่ทราบว่า NEO 6 อยู่ส่วนไหนของ Creative MediaSource Player หรอครับ (นอกเรื่องนิดนะค้าบ หามะเจอจริงๆ ตาถั่วอ่ะ - - )

Comment

• Originally posted by title003 View Post
                ผมขอสอบถามนิดหน่อยนะค้าบคุณเรือ คือผมใช้ Audigy 2ZS เจอแต่ CMSS 3D ครับ
                ไม่ทราบว่า NEO 6 อยู่ส่วนไหนของ Creative MediaSource Player หรอครับ (นอกเรื่องนิดนะค้าบ หามะเจอจริงๆ ตาถั่วอ่ะ - - )

ดูตรงนี้ ว่ามีใหม

Comment

• อ่อ มะมีครับ ผมใช้ ver 2.0 อ่าครับ มะมี NEO 6 นี่เอง

Comment

• Originally posted by title003 View Post
                    อ่อ มะมีครับ ผมใช้ ver 2.0 อ่าครับ มะมี NEO 6 นี่เอง
                    งั้นดูอีกที่หนึ่งให้ก่อน ถ้ามีตามนี้ เด๋วพา mod

Comment

• ไม่มีครับผม ถ้า mod ไม่ได้ ไม่ทราบว่าจะมีเฉพาะตัวโปรแกรม Creative MediaSource Player ver. ใหม่ให้โหลดรึเปล่าครับ

Comment

• งั้นลองเอา NEO6 ไปลงก่อน ได้ผลยังไงว่ากันอีกที

http://ccfiles.creative.com/manualdn...ON_1_00_06.exe

Comment

• Originally posted by battlecruiser View Post
                          งั้นดูอีกที่หนึ่งให้ก่อน ถ้ามีตามนี้ เด๋วพา mod
                          อ่อ มีตามรูปนี้แระครับผม

Comment

อ่อ มีตามรูปนี้แระครับผม
                            มันมาตามภาพนี้รึยัง

Comment

มันมาตามภาพนี้รึยัง

อ่อ ยังครับ แต่ไว้ผม run ใน folder เลยก็ได้ครับผม เดี๋ยวลำบากคุณเรือ แล้วเดี๋ยวคนอื่นๆเค้ารำคาญอ่าครับ

Comment

อ่อ ยังครับ แต่ไว้ผม run ใน folder เลยก็ได้ครับผม เดี๋ยวลำบากคุณเรือ แล้วเดี๋ยวคนอื่นๆเค้ารำคาญอ่าครับ
                                งั้นทำตามนี้

เข้า add/remove program แล้วถอน Creative media source

ออก

แล้วลงใหม่ ตามที่ให้โหลดนี้

http://ccfiles.creative.com/manualdn...LB_3_30_21.exe

http://ccfiles.creative.com/manualdn...LB_3_10_15.exe

Comment

Working...
                                X