Announcement

Collapse
No announcement yet.

อธิบายเรื่อง Sound Card

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้เสียงออกเป็น 5.1 คับ โดยต่อจาก X-Fi Xtream Music กับชุดโฮมเธียเตอร์ - DAV-DZ150K
    ของ Sony แบบว่า ช่อง line-in ของมันมีแค่ 2 แบบเองตามรูปอ่ะคับ

ตอนนี้ผมต่อช่องตามรูปที่ 2 อยู่ เป็นหัวแบบ mini (ตามรูป) มันมีให้เสียบแค่ช่องเดียว เลยทำให้ไม่ได้
    เสียงแบบ 5.1หรือมากกว่าจาก soundcard เลยอยากขอคำแนะนำในการต่อพ่วงคับ หรือต้องเซ็ทยังไง
    หรือตัว I/O Drive ช่วยได้ไหมคับ
    Attached Files

Comment

• Originally posted by benzjam View Post
      อยากให้เสียงออกเป็น 5.1 คับ โดยต่อจาก X-Fi Xtream Music กับชุดโฮมเธียเตอร์ - DAV-DZ150K
      ของ Sony แบบว่า ช่อง line-in ของมันมีแค่ 2 แบบเองตามรูปอ่ะคับ

ตอนนี้ผมต่อช่องตามรูปที่ 2 อยู่ เป็นหัวแบบ mini (ตามรูป) มันมีให้เสียบแค่ช่องเดียว เลยทำให้ไม่ได้
      เสียงแบบ 5.1หรือมากกว่าจาก soundcard เลยอยากขอคำแนะนำในการต่อพ่วงคับ หรือต้องเซ็ทยังไง
      หรือตัว I/O Drive ช่วยได้ไหมคับ

อย่างน้อยๆ ชุด home in box นั้นต้องมี Coaxial หรือ optical in

ถึงจะรับเสียง pcm / DTS / Dolby digital จากภายนอกได้

Comment

• 2zs EAX 4.0 กับ X-Fi Xtream Music EAX 5.0 ต่างกันมากไหมคับ

Comment

• Originally posted by battlecruiser View Post
          อย่างน้อยๆ ชุด home in box นั้นต้องมี Coaxial หรือ optical in

ถึงจะรับเสียง pcm / DTS / Dolby digital จากภายนอกได้
          กระจ่างครับ

Comment

• กระจ่างเหมือนกัน
            เมื่อคืนไปนั่งลองต่อ ดูคูมือแล้ว ม่ะมีเลยคับ Coaxial หรือ optical in
            ไอ้โฮมเธียเตอรพวกนี้ มันทำมาเพื่อเล่นแผ่นจากเครื่องของมันอย่างเดียวเลยนะ
            กลับไปใช้ Microlab X3 5.1 เหมือนเดิมดีกว่า เสียงยังดีกว่าอีก

Comment

• ถามหน่อยครับ
              คอมบ้านผม ใช้creative x-fi xtreme gamerรุ่นธรรมดาอะครับ
              กับลำโพง Creative inspire t6060
              ถือว่าใช้ได้สำหรับเล่นเกมหรือเปล่าครับ
              แล้วท่าจะupgradeควรจะเปลี่ยนอะไรดีครับ

Comment

• ขอถามหน่อยคับ

x-fi ตัวไหน ใช้คุ้มคับ

Comment

• เยี่ยม

Comment

• ถาม ท่านเรือ หน่อยนะครับ

ฟังเพลงในตระกลู SB Live ไหนถือว่า โอเค ที่สุดอะครับ

เห็นคนเค้ารับ 4830 กันเยอะมากๆ แปลว่าดีที่สุดหรือป่าวใน SB Live

ตอนนี้ใช้ 4760 อยู่เพิ่งได้ มา 2 วัน ถ้า 4830 มันจะต่างกันไหมครับ

ป.ล.ใช้ลำโพง 2.1 ครับขอบคุณมากครับ

ถามเพิ่มเติมอีกนิดถ้าจะอัพ ไปเล่นรุ่นใหญ่กว่านี้ เน้นฟังเพลง ควรเล่นอะไรดีกว่า

อีกเรื่อง ผมลองเอา หูฟัง(koss35) ไปต่อกะ 4760 แล้วเสียงมันซ่าๆเหมือนจะแตกๆอะครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

• อ่านจบปุ๊บ ทำให้ต้องล้วงเอา CT2290 มานั่งลูบๆคลำๆ(ปลดระวางแล้ว) ปัจจุบันใช้ SB0100

ได้ความรู้ ได้ทั้งทัศนะหลายๆมุมฟัง ขอบคุณทุกๆท่านครับ

Comment

• กระทู้ที่มีประโยชน์มากครับผม

Comment

• ซาวน์ ต้องเบิร์นประมาณกี่ชม.ครับ เปลี่ยนจาก 4670เป็น2zsเเล้วเสียงงั้นๆๆ ไม่เเตกต่างเท่าไหร่ หรือเป็นเพราะ ยังไม่ได้เบิร์นเลยไม่เเน่ใจครับ

Comment

• Thank You..

Comment

• ถ้าจะต่อ ให้ แจ็คด้านหน้าเครื่องให้ใช้ได้ต้องต่อยังไงงะคับ

ผมใช้ 2zs

Comment

• Originally posted by samura View Post
                                ถ้าจะต่อ ให้ แจ็คด้านหน้าเครื่องให้ใช้ได้ต้องต่อยังไงงะคับ

ผมใช้ 2zs
                                http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=55639

Comment

Working...
                                X