Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟล์เพลงเเบบ .DTS นี้เปิดยังไง คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟล์เพลงเเบบ .DTS นี้เปิดยังไง คับ

ลองใช้
    Pure Codec Player
    VLC media player
    foobar2000

ก็เปิดไม่ได้อะทำไงดี ไฟล์ดังกล่าวเป็นไฟล์เพลงเลยซึ่งเค้าทำอิมเมจมาอะ ใช้ DAEMON Tools จะจำลองไดร์ก็ยังเปิดไม่ได้ ตอนนี้ใช้ xrecode II เเปลงไฟล์จึงฟังได้เเต่คุณภาพเสียงมันลดลงเยอะเลย คับ ทำไงดี

ไฟล์นี้เลยเนี้ย

ลอง PowerDVD9 ครับ

Comment

โหลด dts decoder มาลงยังครับ จากนี่ครับ

http://www.foobar2000.org/components/view/foo_input_dts

Comment

Originally posted by P@RN View Post
        ลอง PowerDVD9 ครับ
        ขอบคุณ ครับ สรุปว่าใช้ PowerDVD9 เปิดได้เเต่ว่ามันไม่เรียงลำดับเพลงใน CD ให้อะพอเปิดกับ PowerDVD9 มันกลายเป็นรวมเพลงมาให้หมดเลย 50 นาที อยากฟังเพลงไหนต้องกดไล่เวลาเอาไม่ทราบเเบบนี้ำมีวิธีเเก้ไหม ให้เพลงมันขึ้นเป็นลำดับอะ คับ

Comment

โอว..อยากได้ แผ่นนี้จัง
          ลองตัวนี้ครับ
          Attached Files

Comment

Originally posted by mellon View Post
            โหลด dts decoder มาลงยังครับ จากนี่ครับ

http://www.foobar2000.org/components/view/foo_input_dts
            ตามนี้ครับ เล่นได้แน่นอน

Comment

Originally posted by mellon View Post

ลองโหลดตามลิ้งเเล้ว คับ สรปว่า Foobar ผมเล่นเสียง DTS ได้ละ คับ เเต่ว่ามันก็ยังไม่เรียง Track อะ ยังมัดรวมกันทั้งอัลบัมอยู่เลย

Comment

Originally posted by varin0229 View Post
                โอว..อยากได้ แผ่นนี้จัง
                ลองตัวนี้ครับ
                ลองเเล้ว คับ เล่นได้เเต่ก็เหมือนกับโปรเเกรม CyberLink PowerDVD 9 อะคับ แต่ไม่ไม่มีให้เลือก Track อีกเหมือนกันสงสัยต้องไรท์ลงเเผ่นเเล้วมั้งเนี้ย ถึงจะเลือก Track ได้ T_T

Comment

Action Windows เลือก Tag ชอบแบบไหนใส่ไปเลย
                  Attached Files

Comment

มันไม่ได้สำคัญที่ว่าโปรแกรมอะไรหรอกครับ จะได้ไม่ได้ มันขึ้นกับ codec

Comment

save รูปไฟล์ มาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ ทั้งที่ยังไม่ เมาท์อิมเมจ กับ เมาท์แล้ว อ่ะครับ

Comment

รูปมาเเล้ว คือ มันก็เป็นอิมเมจไฟล์ที่มาจากเเผ่นเพลง เหมือนอิมเมจของไฟล์ DVD อะคับ

เเต่พอจำลองไดร์เพื่อจะฟังเหมือนหนัง DVD มันจำลองไดร์ได้เเต่เมื่อกดเข้ามันจะเป็นดัง ภาพที่ 2

เเต่ตอนนี้ผมสามารถฟังได้เเล้วตามที่หลายท่านได้ให้ Code มา แต่ปัญหาตอนนี้คือ ผมลากไฟล์ไปฟังเเล้วมันกลายเป็นรวมเพลงมาให้หมดเลย 50 นาที ไม่ได้เเยกเป็น Track มาให้ ซึ่งผมยังหาวิธีให้มันเเยกเป็น Track ไม่ได้อะ อยากฟังเพลงไหนต้องจำเวลาเอาอะเเล้วเปิดเอา ไม่รู้จะทำยังไงดีอะ T_T

ภาพ 1

ภาพ 2

Comment

เห็นไฟล์ .cue ไหมครับ

ลองลากอันนั้นลง foobar ดู เพราะของผมก็มีคล้ายๆ แบบนี้ครับ

Il divo ของผมโหลดมาจากเวปนอก ต้องเปิดจาก .cue ไม่งั้นฟังไม่ได้

ลองดูก่อนครับ ถ้าไม่ได้ ค่อยมาว่ากันใหม่ ^^

Comment

อยากรู้เหมือนกัน เป็นอาการเดียวกับผมเลย เปิดไฟล์ได้แต่ ไม่สามารถคลิ๊กเลือกเพลงได้ ต้องนั่งไล่ฟังที่ละเพลง

Comment

ลองลง ac3filter แล้วเปิดกับ gomplayer ดูครับ

Comment

Working...
                              X