Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง Creative Gigawork ร้าน Jinan ดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แต่ว่า ตอนนี้เขาประกัน 1 ปีนะครับ ทางร้านรับประกันให้ เสียเปลี่ยนตัวใหม่ทันทีครับ ผมว่าถ้าอย่างนี้ก็โอเคนะครับ
    ผมซื้อ s750 มาไปเปลี่ยนมา 3 รอบละครับ ผมเอามาลองทั้งสโต เลย เขาก็บริการดีนะครับ อันไหนไม่ดีก็ไม่ต้องเอาไปครับ แต่ว่าต้องหาคนขายที่ใจดีนะครับ

Comment

มันอยู่ตรงไหนอะ เดือนหาในพันทืพไม่เจอ

Comment

ร้านอยู่ฟอจูนครับ

Comment

Originally posted by veerapad View Post
          ผมเคยซื้อของคนในบอร์ดนี้แล้วหลอกว่าซื้อมาจาก hwh แต่จิงๆๆ เปนของร้าน jinan เสียไป 3 รอบเลยครับ เลยส่งคืนของเค้า ขาดทุนด้วย ใช้ ยังไม่ถึง 3 เดือนเลย เอามาปุปก้อเสียใช้ได้สักพักก้อดับเลย ใช้ไม่ข้ามคืน เลยตอนที่เสีย 2 ครั้งแรก สรุป ขอเตือนล่ะกันจะซื้อ s750 มือ 2 ระวัง เลยมีคนหลอกเยอะ เอาของ jinan มาขายน่ะครับ

เหมือนกันเลยท่าน ชื้อจากคนในบอร์ดนี่แหละแต่ราคาตั้ง 13k แนะ ผมนึกว่าชื้อมามือ1ซะอีก พอชื้อมา ดูของแล้วเห็นสติกเกอร์ร้าน jinan โอ้ววโดนเข้าซะแล้ว(พอดีให้เพื่อนเค้าไปเอาของให้ เลยไม่รู้เรื่อง)
          ตอนนี้ใช้อยู่ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด แต่จะร้อนข้างหลังซับ ต้องหาพัมลมมาช่วยดับร้อน
          หน่อย คิดเสียใจที่คิดของเราตั้ง 13k ต่อเค้าลดให้500

เป็นบทเรียนสำหรับผมเลย(กลายเป็นใช้ของมือ 3ซะงั้น):smellie_evil:

Comment

Originally posted by way View Post
            เหมือนกันเลยท่าน ชื้อจากคนในบอร์ดนี่แหละแต่ราคาตั้ง 13k แนะ ผมนึกว่าชื้อมามือ1ซะอีก พอชื้อมา ดูของแล้วเห็นสติกเกอร์ร้าน jinan โอ้ววโดนเข้าซะแล้ว(พอดีให้เพื่อนเค้าไปเอาของให้ เลยไม่รู้เรื่อง)
            ตอนนี้ใช้อยู่ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด แต่จะร้อนข้างหลังซับ ต้องหาพัมลมมาช่วยดับร้อน
            หน่อย คิดเสียใจที่คิดของเราตั้ง 13k ต่อเค้าลดให้500

เป็นบทเรียนสำหรับผมเลย(กลายเป็นใช้ของมือ 3ซะงั้น):smellie_evil:
            ทำไม ไม่ไปซื้อใหม่ละครับ ราคา 9800 เองนะครับ ได้ลองจนพอใจด้วยนะครับ อยากได้ตัวไหนชี้นิ้วได้เลย
            ไม่ใช่มือสองนะครับ เป็น มือ 1 แต่ว่าเหมือนของที่เขาโล๊ะ ประมาณนั้นครับ บางตัวนี้ใหม่มากๆครับ เหมือนซื้อจาก ฮาร์ดแวร์เฮ้าเลยครับ เพราะผมใช้ G500 ซื้อจากฮาร์ดแวร์เฮามาเลยรู้ครับ แล้วตอนนี้ไปเอา s750 มาอีกอยากลองดูครับ
            Last edited by electri; 16 Jun 2009, 21:27:38.

Comment

Originally posted by electri View Post
              ทำไม ไม่ไปซื้อใหม่ละครับ ราคา 9800 เองนะครับ ได้ลองจนพอใจด้วยนะครับ อยากได้ตัวไหนชี้นิ้วได้เลย
              ไม่ใช่มือสองนะครับ เป็น มือ 1 แต่ว่าเหมือนของที่เขาโล๊ะ ประมาณนั้นครับ บางตัวนี้ใหม่มากๆครับ เหมือนซื้อจาก ฮาร์ดแวร์เฮ้าเลยครับ เพราะผมใช้ G500 ซื้อจากฮาร์ดแวร์เฮามาเลยรู้ครับ แล้วตอนนี้ไปเอา s750 มาอีกอยากลองดูครับ
              แล้วเสียงต่างกันเยอะไหมครับ

Comment

ผมก็ซื้อมาครับร้านนี้ ยังไม่มีปัญหาประการใดเลย อิอิ ราคาถูกด้วย

Comment

ลำโพง Creative Gigawork ร้าน Jinan ดีมั้ยครับ

ตอนนี้ลำโพง Creative Gigawork S750 ที่ซื้อมาจาก Jinan ของผมพังแล้วอ่า ก่อนพังผมเสียบหูฟังที่ตัวรับสัญญาณ remote อ่าครับ แล้วดูหนังสักพักมีเสียงระเบิดใน SubWoofer ซะอย่างั้นเลยอ่ะ ผมเสียบหูฟังอ่ะ SubWoofer ก็ไม่ทำงานอยู่แล้วมันทำแค่จ่ายไฟเฉยๆ ยังจะมาระเบิดอีก แล้วก็ดับไป เซงเลย..... ผมซื้อมาเดือน 5 ปี 2009 พัง เดือน 1 ปี 2010 แต่ประกันยังเหลือพรุ่งนี้จะเอาไปเคลม เฮ้อออ.... เซงงงง

Comment

ผมจะซื้อ G500 อ่าคับเพราะ s750 ของหมด

ตกลงว่าจะซื้อดีป่าวคับ

แต่ราคาของเค้านี้อ่าน่าสอยจิงจิง

ผมอยู่ ตจว ซะด้วย

เอาไงดีหว่า

Comment

55 ผมก็สนS750มาพักใหญ่ เพราะ ใช้T40ฟังเพลงอยู่เสียงดี แต่รู้สึกยังไม่สุด ใช้มา2ปีกว่าๆแล้วครับ

เคยไปดูที่จินันช่วงที่จัดรายการว่าจะ ว่าจะ แต่เห็นของแล้ว... ก็เลยยัง

ดูทั่วๆไปขาย2หมื่นกว่าๆ ก็เลยยังใช้เจ้าT40ต่อมาเรื่อยๆ

พอดีเห็นว่ามีคนรับPre Order ของS750อยู่ ก็สนใจ แต่ไม่ค่อยมั่นใจเพราะ...

เลยลองมาค้นกระทู้คนที่เคยเป็นลูกค้าร้านจินันดู... พระเจ้าช่วย มันเป็นไปตามที่ผมคาดหรือนี่

High Rick = High Return จริงๆ

Comment

Originally posted by ExTremEs View Post
                        ตอนนี้ลำโพง Creative Gigawork S750 ที่ซื้อมาจาก Jinan ของผมพังแล้วอ่า ก่อนพังผมเสียบหูฟังที่ตัวรับสัญญาณ remote อ่าครับ แล้วดูหนังสักพักมีเสียงระเบิดใน SubWoofer ซะอย่างั้นเลยอ่ะ ผมเสียบหูฟังอ่ะ SubWoofer ก็ไม่ทำงานอยู่แล้วมันทำแค่จ่ายไฟเฉยๆ ยังจะมาระเบิดอีก แล้วก็ดับไป เซงเลย..... ผมซื้อมาเดือน 5 ปี 2009 พัง เดือน 1 ปี 2010 แต่ประกันยังเหลือพรุ่งนี้จะเอาไปเคลม เฮ้อออ.... เซงงงง
                        ยังดีที่มีประกัน
                        ต่อหูฟังกี่ครั้งแล้วครับ ผมว่าต่อผ่านทาง remote ของมัน เสียงแย่ลงไปอย่างมากมายเลยนะครับ

Comment

ผมว่ามันแล้วแต่ดวงครับ เพราะผมก็ซื้อ megawork มาใช้ ยังไม่มีอาการไดๆเลย เปิดทั้งวัน เสียบสาย power แ่ช่ไว้ทั้งวันทั้งคืน ก็ไม่มีอาการไดๆ ทั้งสิ้น ซื้อมาได้เกือบปีแล้วครับ

Comment

Originally posted by mean View Post
                            ยังดีที่มีประกัน
                            ต่อหูฟังกี่ครั้งแล้วครับ ผมว่าต่อผ่านทาง remote ของมัน เสียงแย่ลงไปอย่างมากมายเลยนะครับ
                            ต่อหูฟังหลายครั้งแล้วนะครับ เสียงมันไม่ค่อยดีจริงๆแหละ
                            Last edited by ExTremEs; 26 Apr 2010, 14:10:17.

Comment

Working...
                            X