Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ eacan A-600IIมาแล้วทำไมเสียงมันเป็นอย่างนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทั่น kunayai บ้านอยู่แถวไหนอ่ะคับจาไปขอลองฟังมั้งได้ไหมอ่ะ A500L น่ะ เห็นแต่คนขายหลายคนบอกเสียงไม่ดีทั้งตัว A500L,A600II ผมว่าเค้าฟังผ่านๆยังไม่เบิร์นล่ะมั้ง ตอนผมซื้อหูฟัง Sennheiser MX500 ใหม่ๆเสียงก็โคตรแหลมเลยเบสก็ไม่มี พอเบิร์นเข้าที่เบสเริ่มมาล่ะแต่ไม่แน่นตุ๊บๆหรอกคับ แหลมนิสากเสี้ยนน้อยลงไม่แหลมบาดหูแล้ว ก็ซื้ออยู่ตัวเดียวนิแร๊ะคับผมมันประเภทลองแล้วรู้แล้วก็ไปลองอย่างอื่นต่อ เหมือนตอนนี้กะลังสนใจ OC ไงคับ อิ.อิ..
    Last edited by noom9888; 23 May 2009, 09:45:04.

Comment

ต้องเบิร์นต่อไปครับ

ว่าแต่ ต้องดูว่าชอบเสียงสไตน์ ไหนกันแน่ครับ

Comment

ถ้าเบิร์นแล้วยังไม่ดีขึ้น...............มาถีบหน้า..............rebล่างเลยอิอิอิอิ
        ......ล้อเล่งครับ.......
        ฟังไปซักพักฟังทุกวันอาจจะไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงเพราะฟังทุกวัน มันดีขึ้นทีละนิดๆเหมือนเราอ้วนขึ้นคนอื่นที่ไม่เจอกันนนานๆจะเห็นชัด แต่เราสิอ้วนขึ้นยังไงว่า.....ไปอ้วนตอนไหน

Comment

reb ล่างว่าไงครับ อิอิ

Comment

นั่นดิ rep ข้างล่าง ว่าไง ตอบหน่อย สิ..

Comment

rep ล่าง ว่าไง ยอมมั้ย เอิ้กๆๆๆ

Comment

ยังนิ่งๆ Rep ข้างล่างไม่ตอบหน่อยละค๊าบบบ.....5555+

Comment

อยู่หนองวัวซอ นี้มันที่ไหน อ่ะ
                  สงสัยจัง จใ อะไรหรอครับ

Comment

Originally posted by Death View Post
                    อยู่หนองวัวซอ นี้มันที่ไหน อ่ะ
                    สงสัยจัง จใ อะไรหรอครับ
                    อ.หนองวัวซอ (คาดว่าเมื่อก่อนวัวมันคงสีซอที่หนองน้ำครับ ฮ่าๆๆ) ครับท่าน

Comment

แล้วสายสัญญาณหล่ะครับ (A-600II)
                      ถ้าใช้แบบ มินิ to มินิ ควรใช้ตัวนำแบบไหนดี ( ชอบกลางใส เบสกระชับ ปลายกุ๊กๆ กิ๊งๆอ่ะครับ )
                      สายลำโพง2ข้าง กะว่าจะเอาสายเงินล้วนครับ

หรือท่านใดเห็นว่ายังไงดีครับ

A-600II เค้าว่าแนวเสียงเดิมมัน กลางชัดใส เบสนุ่ม ไม่ดุดันเท่าA500Lช่ายมะ

Comment

ลองเบิร์นไปเรื่อยๆๆ น่ะครับ ของผมมันยังขุ่นๆๆ อยู่เลยทนฟังเอาทั้งที่รำคาญ ตอนนี้ลองซื้อสายตัวนี้มาลองดูราคาพอรับได้
                        http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B9%E0%B8%81

Comment

เลือกสายต้องmatch กับเสียงลำโพงด้วยน่ะครับ
                          Originally posted by cynical View Post
                          ผมใช้สายของ Dynacom เมตรละ 35 บาท เป็น shield ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า
                          ดูทรงแล้วไม่ชีลด์ครับ ชีลด์ต้องมีชนวนฟอยด์หุ้มอีกชั้น

Comment

สายเงิน เงินจริงๆ 99.9999% เส้นเท่ารูเข็ม ฟุตละ 400 กว่าบาท น่ะครับผม มีแต่นำเข้ามาเท่านั้น
                            เงินที่ต่ำกว่านั้น ส่วนใหญ่จะเป็น ดีบุกผสมทองแดงโอยหลายอย่างอยู่ แต่เห็นเป็นสีเงินอยู่ เสียงเปิดแต่จะแข็ง ถ้าลำโพงมันขี้ฟ้อง
                            เงินแท้ จะวิ้งๆเลยครับ

Comment

Working...
                            X