Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ eacan A-600IIมาแล้วทำไมเสียงมันเป็นอย่างนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมขยับๆสายหน่อย ตอนนี้เสียงปรกติแล้วครับ สงสัยสายมันหลวมมั้ง แล้วสายเงินมันเมตรละเท่าไรหรอครับเรื่องโมนี่คงไม่ไหวครับไม่รู้เรื่องเลย อีกอย่างตอนนี้ก็แทบจะกินแกลบอยู่แล้ว อิอิ กำ

Comment

ลงค่าสายไม่ควรเกิน 10 เปอเซน ของระบบนะครับเยอะกว่านี้ก็เสียปล่าว
      หลักในการซื้อเครื่องเสียงนะครับ ลำโพง 60 เพราะใกล้หูที่สุด
      พาวเวอร์แอมป์กับแหล่งจ่ายหรือตัวเล่น 30 ครับ
      ส่วนที่เหลือเป็นสาย แล้วก็อุปกรณ์ต่างๆครับ

Comment

10 % ของลำโพง ก็ 200 บาท ใช้ 3-4 เมตร ตก เมตร50 ไม่น่าจะได้สายเงินนะครับ

A600II ผมใช้สายเงิน เมตร 200 เพราะ ยังไงก็คิดว่าต้องได้ใช้กับลำโพงบ้านอยู่แล้ว

ตอนหลังพอใ้ช้ลำโพงบ้านดัน ซื้อ เมตรละ 4-500 มาใช้ 5555

Comment

ผมใช้สายของ Dynacom เมตรละ 35 บาท เป็น shield ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า
          Attached Files

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ ได้ความรู้เยอะเลย

Comment

แต่ถ้าลองสายเงินอาจจะชอบก็ได้นะครับ

หึหึ มาจุดไฟ กิเลส

Comment

เสียงเข้าทีแล้วขอไปลองฟังหน่อยได้ไหมอ่ะ เป็นแนวทางหน่อยพอดีชอบตัว A-600Mi ตัวเล็กมากกว่าอ่ะ จาได้รู้ว่าชอบเสียงแนวๆนี้อ่ะป่าวคับ

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
                  เสียงเข้าทีแล้วขอไปลองฟังหน่อยได้ไหมอ่ะ เป็นแนวทางหน่อยพอดีชอบตัว A-600Mi ตัวเล็กมากกว่าอ่ะ จาได้รู้ว่าชอบเสียงแนวๆนี้อ่ะป่าวคับ
                  อ่อ ได้ครับ แต่บ้านผมไม่ได้อยู่ในตัวเมืองนะครับ อยู่หนองวัวซออะ

Comment

ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไร
                    วานบอก ขอบคุณครับ

Comment

ต้องหาสายเงินมาใส่ครับตัวนี้

เสียงสูงมันอั้นๆ (แต่ก็ยังดีกว่า x3 มากอยู่) ใส่สายเงินเสียงจะปลายไกลมากขึ้น

ปล....เบิร์นให้เข้าที่ก่อน ค่อยว่ากัน

Comment

Originally posted by sonse View Post
                        ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไร
                        วานบอก ขอบคุณครับ
                        ผมอยู่อุดรครับแถวนี้ไม่มีขาย ผมเลยให้ร้าน108ITที่เค้าเป็นดีลเลอร์ADVICE สั่งให้ครับ ราคารวมค่าขนส่งแล้วก็2050บาทครับ

Comment

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
                          ต้องหาสายเงินมาใส่ครับตัวนี้

เสียงสูงมันอั้นๆ (แต่ก็ยังดีกว่า x3 มากอยู่) ใส่สายเงินเสียงจะปลายไกลมากขึ้น

ปล....เบิร์นให้เข้าที่ก่อน ค่อยว่ากัน
                          ครับเสียงสูงมันอั้นๆจริงๆ สงสัยยังไม่ค่อยเข้าที่เข้าทางเท่าไร แต่เสียงเบสนี่เยี่ยมครับ มีพลัง แน่น กระชับ ชอบมาก (คนชอบเบสตู้มๆคงไม่ชอบเท่าไร) รายละเอียดเสียงก็ดีนะ SAAG10Rตัวเก่าพวกเสียงเคาะนี่ไม่ได้ยินเลย

Comment

เอามาลองเปลีั่ยนกันฟังกะA500L
                            หน่อยจิท่านอยากลองเหมือนกัน
                            แต่ไม่กล้าซื้อกลัวเบสมันไม่ตึ๊บ

Comment

Originally posted by kunayai View Post
                              เอามาลองเปลีั่ยนกันฟังกะA500L
                              หน่อยจิท่านอยากลองเหมือนกัน
                              แต่ไม่กล้าซื้อกลัวเบสมันไม่ตึ๊บ
                              ผมว่าท่านไม่ชอบแน่เลยอิอิ เบสมันไม่สะใจขาโหดงะ

Comment

อยากไปสั่งเจ้าตัวเล็ก A-600Mi มาฟังเอาแค่คลายเหงาบ้างจัง แต่ตอนนี้อยากได้ Raptor 36GB มาลองอย่างแรง จาได้ทีนึงล่ะไม่ได้โอนเงินให้คนขายตอนเช้า ตอนเที่ยงคนขายโทรมาบอกคนแถวบ้านเค้าจารับหมดเลย 2 ลูก เราก็เข้าใจอ่ะนะเป็นเราก็อยากขายให้หมดทีเดียว ก็เลยบอกเค้าปล่อยเลยคับเพ่ไม่เป็นไรคับเพ่ แต่เราก็ต้องมาตั้งกระทู้รับใหม่อีก จาลองดูอยู่เหมือนกันว่าตัวเองจาอดใจไม่ไปสั่ง A-600Mi มาฟังได้มะ ^_^"

Comment

Working...
                                X