Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเพลงที่เน้นเสียง Female voice หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Amy Winehouse/Feist/PJ Harvey/Bjork
    Sarah McLachlan Joan Osborne/Beth Orton
    Cardigan/Frente/Six pense none the richer
    Catatonia/Frou Frou/Mono/Innocence mission
    Everything but the girl/Portishhead

Comment

ผมเสนอเป็นเพลงไทยเดิมบ้างแล้วกันนะครับ

*ดวงพร ผาสุข - ลาวดวงเดือน
      *กอไผ่ - สร้อยแสงแดง แต่ผมชอบเวอร์ชั่นนึงเป้นเด็กม.ต้นร้องที่มาออกรายการดนตรีกวีศิลป์ ร้องได้ดีทีเดียว
      *งามแสงเดือน (cd เพลงไทยเดิม หาได้จากศึกษาภัณฑ์) เพลงแม้จะเนื้อร้องสั้นมาก แต่ฟังแล้วรุ็สึกชอบน้ำเสียงคนร้องจริงๆ
      *รำนพรัตน์ - เพลงไทยเดิมร้องประกอบรำชุด 2
      *คืนเดือนหงาย
      *หญิงไทยใจงาม
      *ดอกไม้ของชาติ
      *รำมาซิมารำ เป็นต้น

Comment

ตามนั้นครับ ผมก็ฟังสลับเห่อแต่ละคนเป็นพักๆแล้วก็หันไปฟังคนอื่น แนวอื่นบ้าง
        แต่ j. pop k. pop ไม่ค่อยฟังครับชอบดูชอบดูมากกว่า อิอิ...

Barb Jungr - Just Like a Woman (Hymn to Nina)
        Diana Krall
        Claire Martin - Take My Heart
        Norah Jones
        Kari Bremnes
        Sara K
        Simone
        Susan Wong
        Jacintha
        Yao Si Ting - Endless Love IV
        Eva Cassidy

Comment

เอา bob marley ไปฟังดีกว่าไหมครับ
          เหอะๆๆๆ

Comment

ถ้าฟังชิวๆ bossa nova ก้อ

Sitti Navarro

Comment

555+ เยอะแยะเลย ขอบคุณครับทุกๆท่าน

ผมฟังทุกแนวแหล่ะครับ แล้วแต่ช่วง พอดีช่วงนี้ชอบฟังแนวนี้เป็นพิเศษ

Comment

ลองดูแผ่น collection เหล่านี้ครับ

http://images.google.co.th/images?hl...ปภาพ

เป็นรวมเพลงร้องจากนักร้องหญิง/ชาย (ส่วนใหญ่จะเป็นหญิง) ผมมีอยู่หลายแผ่น แนะนำชุด "Best Audiophile Voices 1-5" บันทึกเสียงดี Stereo Image ดีเยี่ยม มีความหลากหลายสไตล์เสียงร้องมากกว่า และเป็นเพลงที่ได้รับความนิยมเป็นส่วนใหญ่ อีกทั้งเราจะได้เปรียบเทียบได้ว่านักร้องคนใด แนวไหนที่เราชอบ
                Last edited by thebm; 1 Apr 2009, 07:55:04.

Comment

Noon เพราะมากครับแนะนำเลย มีเงินเล่นแผ่นนอกยิ่งดีงานดีกว่า
                  Utada Hikaru ครับ ศิลปินในดวงใจ มีเงินก็เล่นของนอก หรือไม่ก็รอ วอเนอร์ ออกวันที่2นี้

Comment

สุนทรี เวชานนท์ (ล่องแม่ปิง, สาวเีชียงใหม่, ฯลฯ)

Comment

Rie tanaka หวานหลายเพลงอยู่

Yui makino เท่าที่เพราะก็เพลง Spirale

ผมชอบฟังเพลงเลี่ยนๆ เหมือนเพื่อนท่านเหละ คอเดียวกัน
                      Last edited by XsoeIIsJ; 31 Mar 2009, 11:09:58. Reason: เพิ่มเติม

Comment

อิ๊กกี๊ อีกเสียงครับ แล้วก็ยังมี Azu อีก

http://www.youtube.com/watch?v=mI1wHyKgNe4 <<< Utada

http://www.youtube.com/watch?v=c6ofuNa3ifw <<< Azu

http://www.imeem.com/luxin0911/music...-and-yamamoto/ <<< M-Flo อันนี้แถม(หรือในนามโทริยากิบอยตอนมาเล่นในงาน Fat Fes 3 ครับ)

Comment

Originally posted by leahlover View Post
                          susan wong - เสียงไม่แพ้ olvia แน่นอน แต่ผมชอบทั้งคู่
                          Norah Jones - น่าจะรู่จัก แต่ลืมใส่ชื่อ บอกอีกที เผื่อใครที่อยากลองฟัง
                          enya - คงไม่ต้องแนะนำ 55
                          Colbie Caillat - สวย เซ็ก เซอร์
                          taylor swift - สวย เซอร์ แอบหวาน เล็ก แต่ผมชอบ colbie มากกว่า
                          shania twain - สวยเซอร์ xแตก
                          วง FlyLeaf - เสียงเท่ย์ มากๆ นักร้องไทยยังก๊อบท่าทางมา 555 ไปหาเอาเองว่าใคร อิอิ
                          yao si ting - ทั้งเพลงจีน ทั้งเพลงสากล ร้องเสียงหวานมากๆ <<<< เสียงหวานจริง แ่ผ่นแท้เสียงดีมากมาย made in germany

แนวเเพลงปนๆกันนะครับ ฟังแนวเดียว ง่วงตาย

ส่วนอันนี้เป็นวงพวก โกทิก เมทัล นะครับไมรู้ฟังป่าว แนวๆ Evanescense แต่ไม่ตลาดเท่า แต่ผมชอบมากกว่า

Operatika
                          Within temptation
                          Nightwish

จริงๆมีเยอะกว่านี้ แต่ ขี้เกียจพิม 5555
                          yao si ting - ทั้งเพลงจีน ทั้งเพลงสากล ร้องเสียงหวานมากๆ <<<< เสียงหวานจริง แ่ผ่นแท้เสียงดีมากมาย made in germany

Comment

A Lover Concerto

Comment

tsai chin

Comment

Originally posted by newbie66 View Post
                                ผมเสนอเป็นเพลงไทยเดิมบ้างแล้วกันนะครับ

*ดวงพร ผาสุข - ลาวดวงเดือน
                                *กอไผ่ - สร้อยแสงแดง แต่ผมชอบเวอร์ชั่นนึงเป้นเด็กม.ต้นร้องที่มาออกรายการดนตรีกวีศิลป์ ร้องได้ดีทีเดียว
                                *งามแสงเดือน (cd เพลงไทยเดิม หาได้จากศึกษาภัณฑ์) เพลงแม้จะเนื้อร้องสั้นมาก แต่ฟังแล้วรุ็สึกชอบน้ำเสียงคนร้องจริงๆ
                                *รำนพรัตน์ - เพลงไทยเดิมร้องประกอบรำชุด 2
                                *คืนเดือนหงาย
                                *หญิงไทยใจงาม
                                *ดอกไม้ของชาติ
                                *รำมาซิมารำ เป็นต้น

เนพขิงๆ

Comment

Working...
                                X