Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟล์เพลงนามสกุลไหนดีที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่รู้ครับ ฟังแต่ MP3

Comment

wav ครับ flac นี่ส่วนมากได้มาจากการโหลด mp3 ไม่ได้โหลดมานานล่ะ ยอมโหลดนานแต่เสียงที่ดีกว่าดีกว่า
      ตกลงโหวตให้ wav

Comment

คำถามมัน เอาเสียงอย่างเดียว ไม่เน้นขนาด มันคงมีแต่คนโหวตwav กับ flac อยู่แล้ว
        แต่ถ้าคิดเรื่องคุณภาพต่อขนาด ก็จะได้โหวตอันอื่นด้วยแน่

ส่วนตัวผมใช้ OGG ครับ

Comment

เล็กสุด ชัดสุด AAC

Comment

เคยฟังไม่กี่อย่างครับเข้ามาดูว่าเป็นอย่างไรกันบ้างจะได้ลองครับผม สรุปก็คือ เคยฟัง MP3 OGG WAVE ส่วน อันอื่นนั้นไม่แน่ใจว่าเคยฟังหรือเปล่า แต่ว่าที่แน่ๆ ตอนนี้หา Flac มาฟังแล้วครับผม

Comment

Originally posted by b_ambee View Post
              คิดว่า wav เหมือนกันครับ

Originally posted by kgb99 View Post
              แผ่นเพลง audio แท้นี่ใช่ ไฟล์ WAV ปะครับ โหวตอันนี้แหละ^^"
              ไม่รู้เหมือนกัน แต่เวลาฟังมันเป็น .cda
              Originally posted by kessopha View Post
              ไม่รู้ครับ ฟังแต่ MP3

Originally posted by mike_shinoda View Post
              wav ครับ flac นี่ส่วนมากได้มาจากการโหลด mp3 ไม่ได้โหลดมานานล่ะ ยอมโหลดนานแต่เสียงที่ดีกว่าดีกว่า
              ตกลงโหวตให้ wav

Originally posted by me4u View Post
              คำถามมัน เอาเสียงอย่างเดียว ไม่เน้นขนาด มันคงมีแต่คนโหวตwav กับ flac อยู่แล้ว
              แต่ถ้าคิดเรื่องคุณภาพต่อขนาด ก็จะได้โหวตอันอื่นด้วยแน่

ส่วนตัวผมใช้ OGG ครับ
              ครับ ผมผิดเอง
              Originally posted by iamtheone View Post
              เคยฟังไม่กี่อย่างครับเข้ามาดูว่าเป็นอย่างไรกันบ้างจะได้ลองครับผม สรุปก็คือ เคยฟัง MP3 OGG WAVE ส่วน อันอื่นนั้นไม่แน่ใจว่าเคยฟังหรือเปล่า แต่ว่าที่แน่ๆ ตอนนี้หา Flac มาฟังแล้วครับผม

Comment

OGG
                1 ในใจทางด้านนี้

Comment

LossLess คุณภาพเท่ากันหมด ตัวไหนเป็น Lossless บ้าง ก็ลองหาข้อมูลดู

Comment

ใช้ m4a ตลอด เพราะเป็น lossless (apple lossless)

Comment

wave ไปคับ ผมอัดจากโปรแกรมมันให้ bitrate มา 4 พันกว่า 555+ เพลงละ 400 กว่า mb

Comment

Wave

Comment

Comment

ถ้าตามความรู้สึก

น่าจะ Wave

ไม่ใหว มีอุปาทานผสม

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                              ใช้ m4a ตลอด เพราะเป็น lossless (apple lossless)
                              เซียน Mac มาเองเลย

Comment

Comment

Working...
                                X