Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุ้มใหม กับ C3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ba635 ดีกว่าเยอะ

Comment

ตามโปรเจคคือ " แค่ชุดเดียว " น่ะครับ

อย่างที่บอก แค่อัฟจาก onboard เป็น 4830 ผมก็รู้สึกมีความสุขกว่าเดิมมาก

ถึงลำโพงมันจะคอแม่โขง(ขวด)ใว้ก็ตามที รู้ตัวทันทีว่าหูสังกะสีเหมือนกันนี่หว่า

เลยเสี่ยงควักแรงๆ ซักครั้ง ชุดเดียวพอ ซัดยาว

ถ้าเล่น DAC + ลำโพงบ้าน มีหวังถลำ ถอนตัวไม่ทันแน่ๆ

ตอนแรกก็มอง com5 แต่ไม่ใด้ไช้ 5.1 เอามาฟังเพลงเฉยๆ ไม่รู้จะจ่ายเพิ่มตั้งหมื่นด้วยเหตุอันใด

Comment

Originally posted by jeurboy View Post
        เป็นผมเอาตังระดับ c3 นี้ไปถอย dac + เครื่องบ้าน ดีกว่า

หาหลอดรุ่นเล็กๆ เล่นคุ้มกว่า

bose ดีมั้ย ดีจริง แต่ไม่คุ้มราคาอย่างแรง
        มันแพงเพราะอัศวโสภณ มันตั้งราคาสูงมากครับ
        เพราะราคาจริงๆมันไม่เกิน 300 เหรียญ
        ซึ่งถ้ามาขายได้ราคานี้ ผมว่า C3 มันกินทุกตัวแน่นอน

Dac + อินทริเกรท + สาย +ลำโพง
        17000 นี่ก็เต็มกลืนเหมือนกันนะ

Comment

Originally posted by nonp View Post
          มันแพงเพราะอัศวโสภณ มันตั้งราคาสูงมากครับ
          เพราะราคาจริงๆมันไม่เกิน 300 เหรียญ
          ซึ่งถ้ามาขายได้ราคานี้ ผมว่า C3 มันกินทุกตัวแน่นอน

Dac + อินทริเกรท + สาย +ลำโพง
          17000 นี่ก็เต็มกลืนเหมือนกันนะ
          ถ้า dac + c3/c5 ก็ไม่ 17000 นะทั่น

Comment

ไม่ได้เน้นเบสโครมคราม เอา ลำโพงหิ้ง+int amp +dac จบครับ

ลำโพงคอมให้ไม่ได้แน่นอน เรื่องมิติเสียง เวที ความอลังการของเวที(อธิบายไม่ถูก 55)

แต่ถ้าจะเทียบสองตัวที่ว่ามา ผมเคยใช้ทั้งสองตัว
            แล้วผมก็เลือกขาย c3 แล้วเก็บ a600 ไว้ อิอิ
            ด้วยความชอบของเสียงมัน ผมฟังทุกแนว มันเหมาะกว่า

สุดท้าย ไม่ว่าจะลำโพงคอม แต่ถ้าไม่รู้จักหยุด มันก้ไม่จบเหมือนกัน

ปล. ผมเสียเงินไปกะลำโพงคอม มากกว่าราคา int amp. + ลำโพงหิ้ง เยอะมาก พอๆที่จะซื้อชุดดีๆได้ชุดนึงเลย 55

Comment

Originally posted by jeurboy View Post
              ถ้า dac + c3/c5 ก็ไม่ 17000 นะทั่น
              ก็ใช่อะดิ C3 ตัวเดียวของศูนย์ก็ 17000 ฝ่าๆแล้ว

ยิ่ง C5 นี่เอาไปซื้อ ออนเกียว S5105 ดีกว่า

แต่จะว่าไป ผมก็เกือบจะสอย Dac แล้วนะ

Comment

Edifier S330 + Audigy 2zs
                ก็เมพแล้วคับ

Comment

Working...
                X