Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากต่อคอมไปออกทีวี ทำไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อีกนิดครับ

สายที่ว่านั้นจะไปซื้อที่ไหนดี แล้วราคาเท่าไหร่ถึงจะพอใช้ได้ ไม่ต้องเอาขั้นดีมากก็ได้ครับ

ผมอยู่ใกล้ fortune น่ะครับ มีไหมเอ่ย

Comment

Originally posted by PoseidonX View Post
      ใช่ SPDIF OUT สีเหลืองๆ หรือเปล่าครับ

ถ้าใช้ก็คือต้องใช้ 1 สาย DVI to HDMI ต่อจากการ์ดจอไปยัง TV

และก็สาย OPTICAL 2 หัว ต่อไปที่ home ใช่หรือเปล่าครับ (ใช้สาย COAX แทนได้ใช่ไหมครับ)

อ้อ แล้วอีกอย่าง ที่ว่าเอา soundcard ออกนี่มันทำให้เสียงเปลี่ยนหรือเปล่าครับ หรือว่าถึงใส่มันก็ไปใช้เสียงจากตัว home อยู่แล้ว
      เข้าถูกต้องแว้วครับ สายที่ใช้ทั้งหมดคือ coax หนึ่งเส้นเพื่อเสียง และ Dvi>hdmi เพื่อภาพ
      ลองติดต่อท่าน Yochiki บอร์ดนี้ดูผมจ้างเค้าทำให้ใช้ของ Furutech ไม่แพงมากถ้าซื้อสำเร็จรูปแนะนำของ Moniter เค้าเปลี่ยนชื่อเป็น Inakustik แล้วก็ลองหาๆดูครับประมาณ 1 พันต้นๆ
      ถอดซาวการ์ดออกเลยไม่เป็นไรใช้ home อยู่แล้วครับ

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
        เข้าถูกต้องแว้วครับ สายที่ใช้ทั้งหมดคือ coax หนึ่งเส้นเพื่อเสียง และ Dvi>hdmi เพื่อภาพ
        ลองติดต่อท่าน Yochiki บอร์ดนี้ดูผมจ้างเค้าทำให้ใช้ของ Furutech ไม่แพงมากถ้าซื้อสำเร็จรูปแนะนำของ Moniter เค้าเปลี่ยนชื่อเป็น Inakustik แล้วก็ลองหาๆดูครับประมาณ 1 พันต้นๆ
        ถอดซาวการ์ดออกเลยไม่เป็นไรใช้ home อยู่แล้วครับ
        ขอบคุณมากครับท่าน
        แล้ว ต่อจากเมนบอดนี่ ต้องลบไดรเวอซาวกาดไหมครับเนี่ย

อ้อแล้วก็มีใครรู้ไหมคับว่าสายพวกนี้มีขายที่ฟอจูนไหมเอ่ย
        Last edited by PoseidonX; 21 Mar 2009, 23:41:13.

Comment

ถ้าเครื่องเล่นมีรูรับOpticalต่อopticalดูหนังดีกว่าcoax(ต้องบอกว่าฟังหนังสิ)
          opticalใช้ยี่ห้ออะไรก็ได้มีค่าเท่ากันซื้อสายยาวๆหน่อยซัก3M
          Last edited by Lui; 22 Mar 2009, 01:26:45.

Comment

Originally posted by Lui View Post
            ถ้าเครื่องเล่นมีรูรับOpticalต่อopticalดีกว่าเสียงดีfดูหนังดีกว่าcoax(ต้องบอกว่าฟังหนังสิ)
            ใช้ยี่ห้ออะไรก็ได้มีค่าเท่ากันซื้อสายยาวๆหน่อยซัก3M
            ขอบคุณครับ คือเวลาต่อไปผมก็จะดูหนังอย่างเดียวอะครับ

ว่าแต่ ถ้าไปซื้อเนี่ย จะดูยังไงว่าอันไหน optical อันไหน coax อ่าคับ

Comment

ใช้ชุดโฮมรุ่นอะไร

ใช้ soundcard รุ่นอะไร

ไปถ่ายรูป หลังชุดโฮม กับหลังคอมมา ชัดๆ

Comment

ชุด HOME อันนี้อ่าคับ มันแถมมันกับ LCD TV

http://av.jvc.com/product.jsp?modelI...thId=30&page=1

ส่วนเมนบอดมันมีรูเหลืองๆ ที่เขียน SPDIF อยู่น่ะครับ

soundcard x-fi music ครับ

ขอโทดทีครับที่ยังถ่ายรูปมะได้ คือมีกล้องมือถือ n73 แต่มันดึกแล้ว มืดง่ะ T T

Comment

Originally posted by PoseidonX View Post
                  ขอบคุณครับ คือเวลาต่อไปผมก็จะดูหนังอย่างเดียวอะครับ

ว่าแต่ ถ้าไปซื้อเนี่ย จะดูยังไงว่าอันไหน optical อันไหน coax อ่าคับ
                  อ่านฉลากก่อนซื้อ
                  Optical=fiber optic
                  Coax=Coaxial cable
                  และอย่าลืมเขย่าขวดก่อนดื่มเอิ๊ก

Comment

x-fi มี coaxial

m2n-e มี coaxial

แต่ inbox เป็น optical

งานเข้า

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      x-fi มี coaxial

m2n-e มี coaxial

แต่ inbox เป็น optical

>>>>>งานเข้า<<<<<

เหนื่อยแทนเจ้าของเครื่องเล่นมีopticalแต่ไม่มีcoaxแปลกเพิ่งเคยเจอ
                      ปกติเจอแต่มีcoaxแต่ไม่มีoptical

Comment

อ่าวเป็นแบบนี้แล้วจะต่อได้มั๊ยครับเนี่ย

Comment

ตัดปัญหาเบรินลงแผ่นแล้วไปเปิดกะเครื่องเอาง่ายสุด
                          ไม่งั้นก็ซื้อfront x-fiมา
                          หรือไม่ก็เปลี่ยนชุดเครื่องเล่นใหม่
                          ต้องเลือกซักอย่าง

Comment

เสียตัง

ซื้อไอ้นี่ ประมาน 6-700 ใช้กับกา์ดตัวเก่า

หรือ ขายการ์ดทิ้ง ไปซื้อใบนี้ ราคาพอๆกัน

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                              เสียตัง

ซื้อไอ้นี่ ประมาน 6-700 ใช้กับกา์ดตัวเก่า

หรือ ขายการ์ดทิ้ง ไปซื้อใบนี้ ราคาพอๆกัน

ตัวบนหาซื้อได้ที่ไหนอะท่านเกิดมาไม่เคยเห็น

Comment

hwh มีขาย

Comment

Working...
                                X