Announcement

Collapse
No announcement yet.

หม้อแปลงไฟฟ้า จาก220vเป็น240v

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หม้อแปลงไฟฟ้า จาก220vเป็น240v

มีที่ไหนขายหม้อแปลงไฟฟ้า จาก220vเป็น240v บ้างครับแล้วราคาประมาณเท่าไหร่ เพราะรู้สึกว่าไอ้ลำโพงC5ของผมมันต้องการไฟ240v แต่ผมเสียบใช้งานตรงๆกับไฟที่หอ มันใช้ได้นะแต่เวลาคนใช้ไฟเยอะๆ เช่นหน้าหอเปิดลำโพงตัวใหญ่ๆจัดงานเลี้ยงฯ แล้วลำโพงผมมันจะดับ(เปลี่ยนเป็นไฟสีส้มเอง) ผมเลยคิดว่ามันน่าจะเกิดจากอาการไฟไม่พอ(เดา)

อยากถามอะไรหน่อยด้วยนะครับ ถ้าลำโพงต้องการไฟ240v แต่ไฟที่เราเสียบให้มัน ขึ้นๆลงๆเช่นบางทีอาจจะ195v บางที230v ช่วงที่มันดรอป(195V) มันทำให้ลำโพงเราดับได้รึเปล่าครับ

อาการแบบนั้น หาupsมาใช้ดีกว่ามั้ยครับ

Comment

เคยซื่อ ups มา2ตัว ใช้กับคอม แต่มันพังไวไปหน่อย-*- ไม่เห็นมันจะเก็บไฟได้เลย ไฟดับปุ๊บคอมรีสตาร์จปั้บ แต่สามารถเปิดคอมต่อไปได้อีกประมาณ5นาทีหลังจากคอมรีสตาร์จ(ซื่้อมาทำไมฟ่ะเนี๊ยะ)
      แล้วมีupsตัวไหนให้output240บ้างครับ เอาแบบราคาไม่แพงจะมาใช้กับลำโพงตัวเดียว~~

Comment

^
        ^
        -ใช้ UPS W น้อย กับคุณภาพไม่ดีถึงจะมีอาการแบบนี้ครับ
        ..........................................................................
        ปัญหาไฟตก ต้องใช้ stabilizer ครับ ถ้าใช่ ups กับ c5เสียงจะห่วยอย่างเห็นได้ชัด

Comment

stabilizer มันตัวล่ะเท่าไหร่ครับ หาซื่อได้ที่ไหนบ้าง

Comment

stabilizer ตัวที่ปรับOutputเป็น240Vได้ ใครมีข้อมูลข้อผมหน่อย เอาแบบไม่แพงนะ- -

Comment

stabilizer นี่อย่างแพงเลยครับ

Comment

มันมีด้วยหรอครับ หม้อแปลงไฟฟ้า จาก220vเป็น240v ?? ความรู้ใหม่จริงๆ
                ผมว่าไม่น่าเกี่ยวนะ ที่เครื่องเขียนว่ารับ 240v จริงๆแล้ว บ้านเราก็ขึ้นๆลงๆอย่างที่เข้าใจอยู่แล้ว

ลองดูปลาหมึก หรือ powerbridge ดีกว่าครับ

Comment

220>240 v มันใช้งานด้วยกันได้นิ

Comment

เครื่องไฟฟ้าที่ใช้ 220V สามารถทำงานได้ทีในย่าน 200 - 240V ครับ

ยกเว้นพวกหม้อแปลง ถ้าไฟเข้าน้่อย หรือ มากกว่า 220 มากๆ ไฟออกก็จะเพี้ยนครับ

อย่างคอมนี้เป็น switching power supply ไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by torlek View Post
                      มันมีด้วยหรอครับ หม้อแปลงไฟฟ้า จาก220vเป็น240v ?? ความรู้ใหม่จริงๆ
                      ผมว่าไม่น่าเกี่ยวนะ ที่เครื่องเขียนว่ารับ 240v จริงๆแล้ว บ้านเราก็ขึ้นๆลงๆอย่างที่เข้าใจอยู่แล้ว

ลองดูปลาหมึก หรือ powerbridge ดีกว่าครับ

ไอ้นี่ตัวเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by mballx View Post
                        220>240 v มันใช้งานด้วยกันได้นิ
                        ใช้ได้ครับบางอาทิตย์ไม่มีดับเลย แต่วัน2วันนี่คนมาเต็มหอเลย มันชอบดับเองผมเลยคิดว่ามันเกิดจากไฟมันไม่พอ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                          ไอ้นี่ตัวเท่าไหร่ครับ
                          ปลาหมึก ปิยนัส 3950
                          Powerbridge6 ปิยนัส 4300

Comment

Originally posted by slipknot3195 View Post
                            ปลาหมึก ปิยนัส 3950
                            Powerbridge6 ปิยนัส 4300
                            หลายตังอยู่เหมือนกัน-*-

ดูตามเว็บมามันทำหน้าที่กรองnoise เฉยๆไม่ใช้เหรอครับ มันช่วยให้ไฟนิ่งด้วยเหรอ สงสัยต้องหาstabilizerแทน (เปลืองตังจริงๆ เดียวปัดใช้มันไปทั่งอย่างงั้นไฟตกก็ใช้750แทน)

Comment

อาการท่านไม่ใช่ไฟกวนครับ แต่เป็นไฟตก ไฟไม่นิ่ง ครับ ปลาหมึกเอาไม่อยู่ เพราะปลาหมึกมันแค่กรองไฟเฉยๆไม่ได้ปรับแรงดัน ต้องเป็น stabilizer ครับ ทั้งกรอง ทั้งปรับแรงดัน ผมแนะนำ ตัวนี้ครับ ราคาก็แถวๆ 4000 ใช้งานได้หลากหลายกว่าเยอะครับทั้งปรับแรงดัน
                              เซิร์ส สไปรท์ EMI/RFI ถ้าเอาแค่สเปคคล้ายแบบปลาหมึก ผมซื้อแค่อันละ 4-500 เองครับ

.................................................
                              220->240 ไม่ต้องไปหาหรอกครับ ไฟบ้านปกติมัน 220 แต่อาจกระเพื่อมได้ตั้งแต่ 200 - 240 และบังเอิญบ้านท่านอาจไฟตกมากไปหน่อยเพราะเอาเครื่องชุดใหญ่มาลง เป็นเรื่องปกติครับ
                              Last edited by camera; 11 Mar 2009, 09:55:22.

Comment

Working...
                              X