Announcement

Collapse
No announcement yet.

[วิจัยฝุ่น] Reclock 1.8 ผลพลอยได้ = bit perfect

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถามครับถาม

ลองใช้แล้ว มันมีปัญหาเรื่อง buffer

เวลาเล่นปกติ ไม่มีปัญหา แต่เวลา seek ไป มันจะเสียเวลา buffer ครึ่งวิ กว่าเสียงจะมา

Sound pre-buffer size เซ็ตไว้ 500 ms

ถ้าลดมา มันจะ seek ได้เร็วขึ้น แต่กลายเป็นเสียงกระตุกแทน เสียง แป๊ะๆ เบาๆอ่ะครับ

มีใครเป็นมั่งครับ

ของผมเป็น vista เลยใช้ wasapi นะครับ

Edit : รอบที่เท่าไหร่ไม่รู้

ลองปรับตัว Buffer 100ms แล้วก็ Max PCM Latency เป็น 100% (ให้เท่ากับ 500ms 20%) ตอนนี้ยังไม่รุสึกว่ามีเสียงแป๊ะๆให้รำคาญนะครับ seek ไวขึ้น

ไม่รู้ว่า Latency มากๆจะมีผลอะไรรึเปล่า
    Last edited by Eno_Khem; 18 Mar 2009, 17:33:08.

Comment

มีเวลาลองกับคลิป HD ของ SNSD แล้ว กว่าจะเซ็ตให้เป็นสีเขียวได้ ลำบากดีแท้
      แต่ผลที่ได้คุ้มค่าจริงๆ ภาพเคลื่อนไหวดูนุ่มนวลขึ้นมากครับ

ตอนนี้ยังมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องเสียงดัง-ค่อยเองในบางคลิป
      อาจจะเป็นที่ตัวคลิปเอง หรือปัจจัยอื่นก็ไม่ทราบ
      Last edited by Pat_CSSU; 28 Apr 2009, 17:00:36.

Comment

ขั้นเทพ......

งงครับ มันคืออะไร 555

Comment

ดันครับ เห็น โปรแกรมตัวนี้ออก Version ใหม่มา

http://www.freewarefiles.com/ReClock...ram_17757.html

Comment

Working...
          X