Announcement

Collapse
No announcement yet.

โอ้จอด ลำโพง ราคาดีของไทยน่าหนับหนุน Orbit Speaker Phonon 701 (90W RMS)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โอ้จอด ลำโพง ราคาดีของไทยน่าหนับหนุน Orbit Speaker Phonon 701 (90W RMS)

หลังจากไปยืนเล่นที่Dcomกับตัว Altec Lansing VS-4121 Black

มา เกือบ 1 ชั่วโมงจนไอ้อ้วนพนักงานขายในร้านเดินมาถาม

พี่คนอ้วน น้องสนใจลำโพงตัวนี้หรอ

ผม ครับพี่ผมฟังแล้วโอเคเลยนะครับ เบสมันนุ่มมากๆเลย

พี่คนอ้วน ของไทยด้วยนะครับลำโพงตัวนี้

ผม คิดในใจ!!!มีลำโพงไทยมีคุณภาพขนาดนี้ด้วยหรอเนี่ยแล้วทำไมเราไม่ถึงไม่รู้

มาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า

ใครรู้จักมั้งลำโพงยี่ห้อO rbit Speaker Phonon 701 ฟังไปฟังมา เสียงนุ่มใสๆ วัสดุลองจับๆดูงานดีมาก ซับไม่อู้ลองเบสเพลงพวกเบสหนักๆ ว่าแล้วลองเอาNootbook เสียบต่อปล่อยไฟล์เพลง320KB เพลง กุญแจที่หายไปของ ปามมี่ และ เพลงทำอะไรซักอย่างแล้วของป้าง สิ พบว่าลำโพงตัวนี้ เสียงออกแนวๆหวานใส แน่นๆ ไม่ออกแนวขับไม่ไหว เสียงกลางดี ส่วนพวกสเตจเวธียังไม่กว้างเท่าไหร่ เสียงกีตาร์ให้มีความสมจริงสูง เสียงกลองแน่นดี เสียงยังไม่ลากสูงเท่าไหร่ เบสมันนุ่มมากๆเลย ชอบแนวBoseอาจใจ แต่ยังไม่ใช่แปลกใจว่าลำโพงมันไม่ดีหรือยังไงทำไมเพื่อนๆไม่พูดถึงมันกันบ้างเลยทั้งๆที่ผมคิดว่ามันมีเป็นลำโพงที่ผมฟังมีคุณภาพมากพอตัวเลยนะ ซับมันรูปทรงแปลกๆ แถมไม่กินเนื้อที่ด้วย

ว่าแล้วก้อสอยมา 1 ตัวครับ 3600 พรุ่งนี้ไปได้ของเดี๋ยวมารีวิวเต็มๆต่อผ่านกับSx ว่าจะสมกับเงินที่กำออกมา 3600 ไหมสงสัยต้อง burn-in ซัก 7 วันก่อนแล้วค่อยรีวิว

ถามไปถามมาของไทยครับพระเจ้าทำไมผมไม่รู้จักว่าไทยทำลำโพงได้ดีขนาดนี้ เพื่อนใครเล่นกันแล้วบ้างมีความเห็นอย่างไรต่อรุ่นนี้ครับ

Altec Lansing VS-4121 Black ผมไม่พูดถึงนะผมคิดว่าราคามันคุ้มตัวดี แต่เบส มันบวมๆยังไงไม่รู้เหมือนเสียงเบสไปไม่ถึงเบสเรียกว่าแทบไม่มีน้ำหนักเลย ส่วนเสียงกลางเนี่ยจมเลย ถ้าไม่นับเสียงกลางกับเบสเนี่ย คุ้มค่าตัวครับ

สรุปผมลองเล่นมาหลายตัว Bose C3 C5 GMXA 2.1 X2 2.1 ผมคิดว่าลำโพงตัวนี้เป้นลำโพงที่น่าลิ้มลองมากๆเลยแหละ สมราคากับค่าตัวของมัน
    Last edited by punro937; 20 Jan 2009, 19:13:04.

5555555555555 มันแสลงกะ ซาวน์การ์ดครีเอทีพนะครับ คนเค้าเลยไม่เล่นกัน

คุ้มค่าตัวสุดเวลานี้ผมให้ eacan a600II ฟังได้ทุกแนว ราคาจับต้องได้ทุกระดับ
    นักเรียน นักศึกษา ซื้อหาได้ไม่ยากเย็นนัก

แต่ละคนฟังเพลงต่างกันไปครับ ผมชอบ กลางจมนิดๆ มีเบส มีกระเดื่อง มีแหลม อิอิ

Comment

แล้วคือฟังแล้วคิดว่า มัวไปมองลำโพงที่ไหน ตัวนี้แหละเพชรในตมชัดๆ ผมพูดตรงๆ ว่างานเข้าทันทีเลย

Comment

มันต้องลองจับกับ ซาวการ์ดดูครับ ว่าซัพมันจะทนได้สักกี่น้ำ

Comment

เด๋วต้องลองกับSX ดูเด่ะจบมีได้ขายทิ้งไหม

Comment

เสียงลือ เสียงเล่าอ้างเกี่ยวกับลำโพงตัวนี้ มันตรงข้ามกับที่ท่านเล่าโดยสิ้นเชิงนะ

ไม่ใช่ว่ามันไม่ดีนะ แต่มันคือ อันดับ1 ของลำโพงงานวัดเลย

Comment

เคยใช้กับ sb live อยู่หลายปีเหมือนกัน เสียงก็โอเค เล่นเกม ฟังเพลงมัน สนั่น หวั่นไหว (ประตูสะเทือนเลย)
              แต่อาจจะขาดความนุ่มนวล ไปหน่อยเวลาอยากฟังเพลงสบาย ๆ

Comment

อย่า่ว่าผมนะ อาจจะชอบกันคนละแนว ผมฟังได้ไม่ถึงเพลงเดินออกเลย จริงๆ

ไม่ได้ว่ามันไม่ดีนะ แต่ไม่ใช่แนวผมเลยครับ

Comment

ไม่เคยฟังตัวจริง
                  แต่ได้ยินมาว่าเบสกระแทกมาก

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                    เสียงลือ เสียงเล่าอ้างเกี่ยวกับลำโพงตัวนี้ มันตรงข้ามกับที่ท่านเล่าโดยสิ้นเชิงนะ

ไม่ใช่ว่ามันไม่ดีนะ แต่มันคือ อันดับ1 ของลำโพงงานวัดเลย
                    ตกลงมันดีไม่ดี

Comment

บทสรุปก็คือแล้วแต่คนชอบครับ สำหรับผม ก็เหมือนตาเนท น่ะแหละ

Comment

อิอิแล้วแต่คนชอบนะ แต่ผมเบสมันนุ่มนะ แต่อีกอย่างเสียงมันดังโคตรๆเลย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post

อิอิ ความเห็นส่วนตัวแล้วล้วนๆ หูคนเราไม่เหมือนกัน ผมเป็นว่าสำหรับผมผมว่าแหล่ม อิอิเหมือนกับคนขับเบ๊นกะBMWแหละแล้วแต่จะชอบอย่างไหน

Comment

Originally posted by punro937 View Post
                            อิอิ ความเห็นส่วนตัวแล้วล้วนๆ หูคนเราไม่เหมือนกัน ผมเป็นว่าสำหรับผมผมว่าแหล่ม อิอิเหมือนกับคนขับเบ๊นกะBMWแหละแล้วแต่จะชอบอย่างไหน

ตัวนี้มีแต่คนบอกว่าเสียงดีครับ แต่อย่างที่บางท่านได้บอกไปแล้วคือ มันมีปัญหากับ Sound Card ครับ

ตัว X-Fi จะใช้แทบไม่ได้เลยครับ ส่วนรุ่นอื่น ๆ ผมก็ไม่ทราบครับ

ตอนแรกผมก็ว่าจะซื้อมาใช้ แต่คนขายเค้าบอกว่ามีปัญหากับ Sound Card ของ Creative

ผมจึงไปดูตัวอื่นแทนครับ

Comment

เห็นภาพตามพี่เรือ เสียงที่ 1 ของงานวัด

Comment

Working...
                              X