Announcement

Collapse
No announcement yet.

Klipsch QUINTET SL นี่ราคาเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โอ ถ้าอย่างนี้เราก็เป็นสาวก Klipsch + Kef เหมือนกันแล้วจิครับ หุหุหุ เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้ผมไปถอยCD6002+PM7001 มาเสริมทัพครับ

ผมว่าคุณจขกท.ไปลองที่ MRZ เลยดีกว่าครับ พารากอน หรือ เซ็นทรัลเวิรลด์ ก็ได้
    หรือไม่ก็ลองไปดูราคาตัวอื่นๆหลายตัวได้ที่ www.piyanas.com ครับ
    ขอบคุณมากครับท่าน........... ว่าแต่ทำไมที่ปิยะนัสเค้าไม่เอามาขายอ่ะครับเห็นแต่ Quint lll

Comment

quintet SL วันนั้นไปฟังคู่กับ sub syn-10 ก็ยังประทับใจอยู่ดีครับ ประทับใจแต่ sub

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
        quintet SL วันนั้นไปฟังคู่กับ sub syn-10 ก็ยังประทับใจอยู่ดีครับ ประทับใจแต่ sub
        ลำโพงต้อง Totem ใช่ไหมครับ งุงิงุงิ

Comment

totem ดูหนัง action ไม่ค่อย work หรอกคับ
          = ="

Comment

แล้วเจ้า Quint lll นี่เสียงเปงไงมั่งครับ..........................

Comment

.................................

Comment

Comment

เค้าไปถามใน นี้ก็ได้ครับ คนใช้ KLIPSCH กันทั้งนั้นครับ
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=324246

Comment

เค้าไปถามใน นี้ก็ได้ครับ คนใช้ KLIPSCH กันทั้งนั้นครับ
                    ขอบคุณมากครับท่าน...........

Comment

Originally posted by SuperToMMo View Post
                      โอ ถ้าอย่างนี้เราก็เป็นสาวก Klipsch + Kef เหมือนกันแล้วจิครับ หุหุหุ เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้ผมไปถอยCD6002+PM7001 มาเสริมทัพครับ

ผมว่าคุณจขกท.ไปลองที่ MRZ เลยดีกว่าครับ พารากอน หรือ เซ็นทรัลเวิรลด์ ก็ได้
                      หรือไม่ก็ลองไปดูราคาตัวอื่นๆหลายตัวได้ที่ www.piyanas.com ครับ
                      ท่านกะผมนี่สาวกยี่ห้อเดียวกันเลย ห้องก็รกพอกัน 55555555

ที่ปิยะนัสไม่มีโปรโมชั่นแล้วครับไปซื้อที่ mrz ครับ ลองเข้าไปดูราคาโปรโมชั่นที่ลิงค์ด้านบนได้ครับ ซื้อมาแยกขายยังได้เลย ลดเยอะนะ เพราะปกติ cine6 นี่ก็สามหมื่นสองแล้วนะ

ปล. วันก่อนทำ cine-6 ตกโดน spike ทองเหลืองเป็นตัวถังลำโพงรอยเลย เซงมากๆๆ
                      Last edited by jeurboy; 16 Jan 2009, 19:42:24.

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                        นอกเรื่องถามท่าน jeurboy หน่อยอ่ะคับว่า line conditioner นี่เสียงเปลี่ยนเยอะป่ะคับ
                        เพราะผมได้ยินมาว่าถ้าไม่ใช้แบบ passive เสียงจะตื้อไปเยอะเลยอ่ะคับ
                        ที่ผมลองมันไม่ตื้อนะ เพราะผมเล่นหลอดด้วยมั้ง เจอเพลง dynamic ไวๆ มันก็ตายที่หลอดอยู่แล้ว เลยไม่รู้ว่าจะอั้นเพราะกรองไฟเปล่า แต่เครื่องหลอด หรือพวก watt เยอะๆ มันไวเรื่องความสะอาดไฟพอควรนะครับ

แต่ลองเสียบกับ subwoofer(แค่ลองนะใช้จริงจะต่อตรง) นี่รู้สึกเบสมันไม่แผ่กระจายเหมือนต่อตรง แต่มันเป็นธรรมดาของการดูหนังที่ต้องการเบสลึกๆ หนาๆ แต่ฟังเพลงเราจะเน้นเบสที่ค่อนข้างชัด ไม่ลากยาวเกินไปน่ารำคาญ

ถ้ามีตังแนะนำว่าต่อเถอะครับ ฟ้่าผ่าหรือ หม้อแปลงองค์การระเบิดนี่เงินหายหลายแสนนะครับ

Comment

Working...
                        X