Announcement

Collapse
No announcement yet.

TV ยี่ห้อไหนน่าซื้อที่สุดครัีบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จิงๆ ผมเคยเห็น CRT HD Ready อยู่นะ ชอบยี่ห้อ Sony นะคับ เพราะเสียงแจ๋วดี เบสทุ้มๆนุ่มๆดี

Comment

Plasma Panasonic ครับ
      มืออังดูร้อนน้อยกว่ายี่ห้ออื่นพอสมควร และมันยังเย็นกว่า LCD ของซัมซุงอีก

Comment

Plasma ถ้าห้องคุมแสงให้มืดๆหน่อย ภาพสวยครับ ดำก็มืดได้สนิท แต่ จอเงามาก ยังกับกระจก

LCD สู้แสงได้มากกว่า จอไม่เงา สีดำไม่สนิท

ผมก็ยืนเทียบมาแล้ว สรุปห้องคุมแสงไม่ได้เพราะตั้งไว้กลางบ้าน เลยถอย LCD ครับ

Comment

แนะนำ plasma ถ้าใช้ดู ทีวี มากกว่า DVD
          ตอนนี้ที่คุ้มมาก เป็นของ panasonic pv8mt ขนาด 42 นิ้ว
          ราคา 24900 ไปค้นหาเอาใน pantipmarket นะคับ

Comment

plasma ที่เมืองนอกใช้น้อยมาก คงเป็นเพราะช่องธรรมดาของไทยยังใช้แบบเดิม เลยต้องใช้plasmaเข้าช่วยให้ภาพมันชัด ยังไงก็ดูทีวีเมืองนอกดีกว่านะ มีข่าวดีๆเยอะแยะ ไม่ปวดหัวปัญหาวุ่นวาย

Comment

Working...
            X