Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรแกรมอะไรดูหนังดีที่สุดครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเรือรบ ครับตัวใหม่ออกแล้วเซตไงมั่งหรอครับมันไม่เหมือนในรูปเลยงงไปหมด

Comment

• เรียนคุณAlphabetz

ของผมใช้ Vista 64 ใช้กับ mplayerc64 (V1.2.908.0)
      Filter MPC Video Decoder และ DTS Decoder

ตัวอย่าง
      Earth.2007.1080p.BluRay.DTS.x264-CtrlHD
      Baraka.1992.BluRay.1080p.DTS.x264.dxva-EuReKA
      Shooter.2007.x264.1080p
      Out Put Video: DXVA 1920x1088 (16:9) 23.98fps

ภาพยนต์ที่มีอยู่ทั้งหมด(720p1080p). ไม่มีปัญหาครับ. เปิดSubtile Language ได้หมดครับ.

ภาพยนต์720pและ1080p Out put เกือบทุกเรื่องออกเป็น
      DXVA (DXVA2: H264 bitstream decode,no FGT)
      เสียงที่ได้ 5.1 (Sound onBoard DP35DP กำลังมองหาSound CardสำหรับVista 64อยู่ครับ)

เลือกภาษาได้ตรง
      Audio Language และ Subtile Language จะขึ้นตัวดำเข้มกด
      เข้าไปเลือกตามใจชอบครับ.

ผมไม่แน่นใจว่าตอบปัญหาคุณหรือไม่ แต่ปัจจุบันของผมใช้ตัว mplayerc64 Workสุดครับ.
      Last edited by BUN; 7 Mar 2009, 02:11:05.

Comment

• ขอบคุณมากครับ คุณ Bun อิอิ
        เป็นพวก HD Rip ปกติน่ะครับ แต่ว่า ประเภท DVD เนี่ยครับ
        ซับมันไม่ออกครับ เวลาเปิด dxva ปิดการทำงานของมันก็ออกครับ

ความจริงมันก็ไม่ต่างกันเท่าไรน่ะครับแต่ผมไม่แล้วใจเฉยๆ อิอิ

ขอบคุณค๊าบ

Comment

• ผมใช้ Nero Showtime ครับผม

Comment

• โว๊ะะะะะะะะะะะะะะะะะะ
            ขอบคุณครับบบบบบบบบบบบบบ

Comment

• เทพ

Comment

• ผมใช้ตัวนี้อยู่อ่ะ K-Lite Mega Codec Pack 4.7.5 ดูแล้วยังไม่แจ่มเท่าไหร่ครับ

Comment

• ผมปรับตามแล้วครับ ภาพก็ โอเคครับ แต่เสียงมันดู ดรอพลงจาก Nero Showtime มากๆเลยครับ

Comment

• งืมดีจริงๆ ไม่กินcpu ภาพก็ลื่นไหลกว่า แต่ทว่าตอนนี้พอผมเปิดไฟล์VDOขึ้นมา มันจะขึ้นเต็มจอเลยครับ แล้วกดย่อลงมาก็ไม่ได้คลิกขวาก็ไม่ได้มันขึ้นมาแบบแวบๆอะ ออกก็ไม่ได้ทำไงดี

Comment

• อ่าวหายแล้ว แต่ดู AVI ไม่ได้อะ

Comment

• มาอัพเดตตอนนี้ทุกอย่างดูบน MPC หมดเลยครับ หุหุ
                        ปรับตามท่านเรือ
                        แต่มีข้อสงสัยครับว่าทำไม มันไม่ขึ้น Overlay Mixer ครับ

แล้ว Tramsform Filters ทำไมของผมมีน้อยจังครับ

หรือผมตั้งค่าออะไรผิด

ตรงที่ทำสี่เหลี่ยมไว้พอเปลี่ยนเป็น DivX(ns) & XviD แล้ว พอกด OK แล้วกลับมาเปิดใหม่มันก็เปลี่ยนไปเป็น DivX & XviD เหมือนเดิมครับ
                        ขอบคุณครับ
                        Last edited by mac4thai; 1 May 2009, 01:52:19.

Comment

• ดันไห้ครับหาอยู่หลายแท้จริงแล้วจุดไต้ตำตอ ฮ่าๆ อิอิขอบคุณมากครับวิทยาทานจริงครับขอไหเจริญยิ่งๆครับ

Comment

• up

Comment

• ทำไม9800gtx+ต้องไปโหลด h264 decoderมาเพิ่มถึงไม่กระตุกอ่าคับ
                              แล้วก่อนหน้านั้นมันก็ขึ้น no using dxvaด้วย
                              ปรับตามหมดทุกอย่างแล้วอะคับ

Comment

• สุดยอดครับ ผมใช้ HD4850 ปรับตามแล้ว

ภาพที่ได้ต้องบอกว่า สุดยอดดด..ดด

ดีขึ้นมากเลยครับ ต้องขอขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆ ในครั้งนี้ครับ

Comment

Working...
                                X