Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรแกรมอะไรดูหนังดีที่สุดครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช่กะ windows7 บ้าง ของผมทำไงก็ม่ายขึ้น HD4670 k-lite v.5 ช่วยด้วยยยยยยย

Comment

• Originally posted by CK View Post
      มีใครใช่กะ windows7 บ้าง ของผมทำไงก็ม่ายขึ้น HD4670 k-lite v.5 ช่วยด้วยยยยยยย
      ของผมเป็นเหมือนกัน Windows 7

Comment

• ต้องลองซะมั่ง แล้วเรา แต้งงกิ้วว

Comment

• km ครับ

Comment

• ภาพเนียนขึ้นเยอะเลยขอบคุณท่านเรือจริงๆที่แนะนำ

Comment

• ทำไมของผมมันเป็นแบบนี้ สเปคคอมตามลายเซ็นคับ
              Last edited by DARK_SEVEN; 1 Sep 2009, 19:25:45.

Comment

• อันนี้ผมลองใช้MPCHCบน วิน7

ลืมเอาCPUมาให้ดูครับ ใช้ประมาณนี้ครับ ไม่มากมายเท่าไหร่ ใช้HD4670 CPU X2 5200+
                Last edited by Bomme; 18 Sep 2009, 02:52:39.

Comment

• ก่อนหน้านี้ผมใช้ HD4850 512MB กับจอ TV 40" Full HD ต่อผ่านสาย HDMI เวลาดูหนัง 1080p ปราฏว่ามันจะมีหน่วงๆเหมือนดีเลย์นิดๆ มีอยู่เรื่อยๆตลอดเรื่องในบางจังหวะ โดยรวมถือว่า ok แต่มันก้อยังเสียอารมณ์นิดๆและข้งใจว่าทำไมมันถึงเกิดขึ้นทั้งๆที่ดูจาก hardware ที่ใช้มันก้อไม่น่ามีแล้ว เพราะถึงจอมันจะใหญ่แต่ยังไงมันก้อ 1920x1080 เหมือนกัน
                  จากเดิมที่เคยสงสัยว่าอาจเกิดจาก ram การ์ดจอไม่พอเนื่องจากขนาดจอใหญ่เกินไปก้อได้รับคำตอบจากผู้รู้ในเวบนี้ว่า ไม่น่าเกี่ยวเพราะจะจอใหญ่จอเล็กมันก้อ resolution เท่ากันคือ 1920x1080 ก่อนหน้านี้ผมก้อเคยใช้ 4670 1GB ก้อมีอาการเดียวกัน แม้ว่า set ให้การ์ดจอเป็นตัวถอดรหัสแทน CPU ซึ่ง CPU วิ่งประมาณ 10% เท่านั้นแต่ก้อยังเปนเกมือนเดิม
                  ตอนนี้ผมซื้อ Monitor 22" Full HD มาแล้ว ปรากฏว่าไม่มีอาการดังกล่าวเลยแม้แต่นิดเดียว โดยทดสอบจากหนังเรื่องเดียวกันทุกเรื่อง พอไปลองกับจอ 40" ก้อยังมีอาการเหมือนเดิม ลองเปลี่ยนสาย HDMI แล้วก้อยังเหมือนเดิมที่บ้านมี 2 เส้น
                  เลยอยากทราบว่าอาการดังกล่าวมันเกิดจาอะไร ขนาดจอเหรอ(ก้อไม่น่าเี่กี่ยวตามทฤษฎี) หรือว่าตัวอุปกรณ์ว่าจอ TV มันไม่ได้ออกแบบมาสำหรับ Computer(แต่ก้อไม่น่าเกี่ยวอีก) จิงๆผมก้อไม่ได้ซีเรียสไรมากเพราะดูผ่านจอ 22" ก้อโอเคแล้ว แต่อยากรู้เหตุผลเผื่อมีโอกาสแก้ไขได้ในอนาคต เลยอยากรบกวนผู้รู้หรือมีประสบการณ์หน่อยครับ

Comment

• จอ40" เป็นสายHDMI ต่อ DVI port ผ่านหัวแปลงใช่ไหมครับ
                    จอ22" เป็นสายDVI ใช่ไหมครับ

Comment

• แต่ผมชอบ KM มากกว่าว่างๆ set KM ให้บ้างนะครับท่าน

Comment

• กลัวกระทู้นี้หายไปจัง ช่วยดันนิดส์

Comment

• Originally posted by iiitoniii View Post
                          แต่ผมชอบ KM มากกว่าว่างๆ set KM ให้บ้างนะครับท่าน
                          หา purecodec เลยครับ รับรอง KMP ท่านจะ Inw

Comment

• เรื่อง Sub ไม่ขึ้นเวลาดู DVD บน Vista หรือ 7 ให้ทำตามนี้อะครับ (ไม่รู้ว่ามีคนรู้ยัง)

Comment

• ผมตั้งให้้ใช้ DXVA ได้แล้ว แต่ไม่มีภาพ มีแต่เสียง กับ ซับไตเติ้ลอะครับ ลองทั้ง MPC และ KM player ก็เป็นเหมือนกันหมด เสียงมาปกติ แต่ภาพไม่มา ผมใช้ Windows 7 + ATI 4870 จะแก้ยังไงดีครับ
                              Last edited by puipuizz; 4 Nov 2009, 13:15:39.

Comment

• CPU : E6650
                                VGA :8500GT
                                Monitor : HP w2448hc

ปรับแบบที่บอกภาพแจ่ม มากเลยครับท่าน

มีคำถามนิดหนึ่งครับ ถ้าผมเป็นไปใช้ ATi 4670 DUAL HDMI ICEQ ภาพที่ได้ออกมาจะ

สวยกว่านี้เยอะมั้ยครับ

Comment

Working...
                                X