Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงดอกเสียงแหลมมีเสียงซ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงดอกเสียงแหลมมีเสียงซ่า

เป็นลำโพงแบบ active แค่เปิดสวิตท์ก็มีเสียงซ่าแล้ว ไม่ต่ออะไรก็มีเสียงซ่า พอลองฟังเพลงเสียงก็แปลกๆจากเดิม ก่อนจะเป็นอย่างนี้ได้ยินเสียงดังตุ๊บจากลำโพง แล้วก็ซ่าไม่หายเลย มันเกิดจากอะไรครับ

ไม่เปิดเพลงเวลาเร่งดังขึ้นไหมครับ หรือดังเท่าเดิมครับ

Comment

เดาว่า C ตัวใหนสักตัวระเบิด

Comment

Originally posted by carbon_za View Post
        ไม่เปิดเพลงเวลาเร่งดังขึ้นไหมครับ หรือดังเท่าเดิมครับ
        เพิ่มเสียงลดเสียงได้ปกติทุกอย่าง เสียงมันซ่าเหมือนคลื่นวิทยุมาจากดอกลำโพงสำหรับเสียงแหลม ถ้าซื้อเฉพาะแอมป์ตัวใหม่มาเปิดแทนตัว amp active ที่เสียได้มั้ย

Comment

น่าจะ C กรองความถี่ ถ้าซื้อมาแพงเอาไปซ่อมร้านน่าจะ 200-500 ถ้าไม่คุ้มก็ซื้อใหม่

Comment

Working...
          X