Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound Card มีหน้าที่ทำอะไรครับ และ ทำอะไรได้บ้าง..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound Card มีหน้าที่ทำอะไรครับ และ ทำอะไรได้บ้าง..

ที่ผมเข้าใจคือ Sound Card สามารถเปลี่ยน ระบบเสียงในเกม จาก 2.1 ซ้าย ขาว ให้เป็น เสียง รอบทิศทาง 7.1 ใช่ไหม เช่น เกมที่เรากำลังเล่นอยู่เป็น เกมที่ไม่รองรับ 7.1 แต่ Sound Card ช่วยได้?
    และอีกอย่าง คือ Sound Card สามารถเปลี่ยนหูฟัง 2.1 ให้กลายเป็น 7.1 ได้ด้วย ระบบจำลองเสียง?
    Last edited by Ultimate--; 14 Dec 2023, 00:54:19.
Working...
X