Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัดต่อหนังใน Premiere Pro แล้วเสียงแตกๆ ฟู่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัดต่อหนังใน Premiere Pro แล้วเสียงแตกๆ ฟู่ๆ

เวลาผม preview ในโปรแกรมตัดต่อ Premiere Pro จะมีเสียงแตกๆ ฟู่ๆ เป็นๆหายๆครับ
    ลองเปลี่ยนลำโพงแล้วก็ยังเป็น ตอนเล่นเกม ดูหนังฟังเพลงก็ปกติดี จะเจอปัญหาแค่ตอนทำงานตัดต่อ

ไม่แน่ใจว่าสาเหตุจะมาจาก Soundblaser X-Fi Titanium ที่ใช้มานานแล้วมั้ยครับ กำลังตัดสินใจว่าจะเปลี่ยนไปใช้ Soundblaster X4 External หรือ EPOS gsx 300 แทน จะดีขึ้นมั้ยครับ

ลองด้วย sound on board ก่อนก็ได้ครับ

zxr ผมเคยดังแฟ๊บ ๆ เหมือนกัน แต่ลอง ddu แล้วลงไดรเวอร์ซ้ำก้หาย

Comment

ขอบคุณมากครับ เช้านี้ลอง ddu แล้วลงไดรเวอร์ใหม่แล้วครับ กำลังลุ้นขอให้หาย

Comment

ไม่หายก็ลองต่อสายดินดู

Comment

ผมลองลบ driver ลงใหม่ก็ไม่หายครับ แต่พอสลับไปใช้ sound onboard ตอนนี้ยังไม่เจอเสียงแตกๆ สงสัยน่าจะเป็นที่ card แล้วครับ

Comment

Working...
          X