Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เรื่องลำโพง JBL Creature 2 หน่อยครับ (ที่ทรงคล้ายหัวเอเลี่ยนครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ได้ไปฟังมาที่ร้าน i-Studio ชักลังเลไปทางเจ้า Spyro ซะแล้วสิ

กลับมาเอารูปมาให้น้องดูน้องก็บอก Spyro อีกเพราะทรงมันสวย - -*

Comment

เพิ่มเงินอีกนิดไปซื้อ encounter ดีกว่าครับ มันเติมเต็มกว่าเยอะครับ ไปซื้อที่ มาบุญครองจะถูกกว่า นะครับ ร้านอยู่ตรงทางเชื่อม ไป BTS ข้างๆ ซเวนเซ่นนะครับ

Comment

งั้นผมคงเปนคนโง่ มีตังค์ละล่ะครับ ฮาๆ ส่วนเพื่อนคุณก้ปล่อยเค้าเป้นคนฉลาดที่ไม่มีตังค์ ใช้ ซาก (SAAG) ต่อไปครับ หุหุหุ+

Comment

ผมใช้ spyro มา 2 ปีแล้ว ผมชอบที่ความใสของเสียงกลางแหลม อาศัยฟังแบบสบายๆๆ
          ดูหนังฟังเพลงชัดเจน แม้เบสไม่หนักเท่าที่ควร ผมว่าคุ้มค่า ตอนนี้ผมกำลังจำหา jbl
          อีกชุดผมชอบยี่ห้อนี้ง่า

Comment

เข้ามาดูชอบ JBL เหมือนกัน เคยเล็ง SoundSticks ตัวนี้ไว้สวยดีแต่เกินเอื้อมไปหน่อย แนะนำซื้อลำโพงดีต้องมีซาวด์การ์ดดีด้วย Audigy value มองข้ามไปเลยลองหาพวก sb0460 ตัวเต็มหรือไม่ก็ sb0350 ดูน๊ะเคยเล็งไว้เหมือนกัน

Comment

ถ้าเน้นดูหนังหรือเล่นเกม ผมว่าลองไปฟังดูหลายๆรุ่นดีกว่าไหมครับ อย่าดูแต่ดีไซน์
              ลองฟังยี่ห้ออื่นในงบที่ไหวประกอบการตัดสินใจ เผื่อเจอที่มีเสียงโดนๆครับ

ลำโพง jbl พวกนี้ผมว่าเหมาะเอาไว้ฟังเพลงสบายๆมากกว่า เคยฟังพวกนี้ส่วนมากกลางจะเด่น เบสไม่ค่อยนุ่มลึกเท่าไหร่ ดูหนังเล่นเกมอาจจะไม่ค่อยสะใจ

Comment

แล้ว creature2 กะ creature3
                มันมีอะไรต่างกันบ้างอะครับ

Comment

Working...
                X